Announcement

Collapse
No announcement yet.

Abit IB9 กับ ASUS P5B ช่วยเลือกด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Abit IB9 กับ ASUS P5B ช่วยเลือกด้วยครับ

ก็ว่าจะซื้อ ASUS P5B มาใช้อยู่แล้ว แต่บังเอิญไปเจอ Abit IB9 ที่สองตัวนี้ราคาพอๆกัน ผมเลยลังเลนิดหน่อย เพราะเคยได้ยินชื่อชั้นของ Abit ว่าOC ได้ดี แต่ก็ไม่รู้ว่ารุ่น IB9 นี้จะดีหรือเปล่า ผมอยากเล่นบัสซัก 333
    ช่วยเลือกระหว่าง2ตัวนี้หน่อยครับ
    ขอบคุณมากคร้าบบบบบบบบบบบบ

Abit ขึ้นชื่อเรื่อง oc อยู่แล้วคับ

แต่ตัว P5B ก็ดีคับ เนื่องจากผมเคยประกอบ C2D ไป 2-3 เครื่อง ก้อเลือก P5B ทั้งนั้น

ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรนะคับ

Comment

Originally posted by ตั้ม
      ผมอยากเล่นบัสซัก 333
      ถ้าคิดว่าหยุดที่บัส333แน่นอน บอร์ดที่ใช้ชิบเซ็ท 965, 975 ได้ทุกตัวครับ (ยกเว้นASRock เค้าล็อคบัสไว้ไม่เกิน299)

ถ้าบัสมากกว่า400 บางบอร์ดต้องมาปรับไฟช่วย
      คร่าวๆก็ประมาณนี้ครับ

Comment

gigabyte DS3

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X