Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรวมหนังหงะทำงัยดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรวมหนังหงะทำงัยดีครับ

เหตุเป็นเพราะผมเช่าหนังมาดูบ่อย ก็เซฟไว้ในเครื่องหงะครับ แต่ทีนี้ผมก็อยากรวมหนังหลายๆเรื่องมาไว้
    ในdvdครับโดยที่สามารถเปิดได้จากเครื่องเล่นdvdบ้านหงะครับ ผมเคยใช้neroรวมแต่มันมีปัญหาตรงมันรวมได้แค่2เรื่องไม่เกิน3เรื่อง ผมเคยเจอแผ่นที่รวมหนังไว้4เรื่องในแผ่นเดียว มาหลายครั้ง ก็เลยอยากรู้ว่าเขาใช้โปรแกรมอะไรทำกันครับ เคยหาในกูเกิลแล้วก็ยังไม่ได้สักที อยากรู้มากๆเลยครับ ช่วยบอกหน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้ TMPGEnc DVD Author ครับใช้ได้แน่นอน
    ถ้าอยากรวมได้เยอะๆก็ใช้เป็น DVD-9 เลยครับ

Comment

ผมใช้ Ulead 3 เรื่องสบายๆ (อันที่จริงได้ 7 แผ่น่ วีซีดีนะ) ตามข้างล่างนี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=2898

Comment

ขอบคุณครับ จะทดลองใช้ดูครับทั้ง2โปรแกรมเลย

Comment

ผมโหลด Ulead.VideoStudio.10.Plus-DVT มาลองมั่ง 100 กว่า MB. เอง
          มันเป็นตัวเต็มป่าวครับ จะใช้ได้ใหมครับ แต่ตอนนี้ยังโหลดไม่เสร็จเลย

Comment

ผมไม่มีเวอร์ชั่น 10 มีแต่ 9 กะ 11 =142 MB + ยาแก้ไอ เลยไม่รู้ว่า ใช่ตัวเด็มเป่า อิอิ

Comment

โอ้ ทำไมแผ่นที่เคาแถมมากับกล้องเพื่อนผมมัน 700 M. เต็มแผ่นเลยครับ
              นึกว่าตัว 100 M. มันจะตัดเอ๊ฟเฟกออกซะอีก

Comment

โห่..Ulead.VideoStudioใช้เวลานานมากมายเลย3เรื่อง5ชั่วโมงหงะ ยอดเลย

Comment

Ulead.videoStudio 6.0 ที่มันใช้เวลานาน เพราะมันเวลาเปิดดูภาพไม่แตก เหมือนบางโปรแกรม ทีพอทำสเร็จแล้วภาพแตกยังกะ เซ็นเซอร์ เสียรมคับ ถ้าคิดเก็บไม่ดูก็ใช้ตัวอืนได้ (ผมไรท์หนังชมภูประจำ DVD9)

Comment

Originally posted by nao379 View Post
                    โห่..Ulead.VideoStudioใช้เวลานานมากมายเลย3เรื่อง5ชั่วโมงหงะ ยอดเลย
                    ยังมีข้อเสียอีกนะท่าน เวลาใช้โปรแกรมอยู่แล้วไปเปิดโปรแกรมอื่น เครื่องจะค้างทำอะไรไม่ได้ และบางครั้งก็ค้างเฉยๆ ซะงั้นแหละ (แต่ก็ยังหาตัวอื่นมาแทนไม่ได้ ใช้เวกัสก็ไม่เป็นเลยต้องทนใช้ตัวนี้อ่ะ)

Comment

cpu 2 core รันเกิบครบร้อยทั้งหมดเลยหงะ

Comment

ใช้ nero vision อ่ะ

Comment

Originally posted by zman View Post
                          ใช้ nero vision อ่ะ
                          เหมือนกันเลย ไม่ค่อยเป็นหง่ะ

Comment

Working...
                          X