Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Sapphire HD3850 เล่น Grid แล้วภาพแตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Sapphire HD3850 เล่น Grid แล้วภาพแตก

สเปกที่ใช้ x2 4400+ แรม 1/800*2 ตัว
    m/b ga-ma78gm-s2h
    การ์ดจอ Sapphire HD3850 256/ddr3 ตัวการ์ดแดง

อับเกรดมาจาก X1950pro เจออาการเล่นเกมส์ grid ไม่ได้ ภาพจะแตกมั่วๆตอนหน้าจะเข้าเมนู เป็นอยู่เกมเดียวจากเกมส์ทั้งหมดของเครื่องผม เกมส์ที่มีดังนี้ 1.pes2008 2.Gear of war 3.GTR evolution 4.Gird 5.counter stike souce
    ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหานี้บ้างครับ เรื่องไดร์เวอร์ลองดูล่าสุด 8.8 /8.7/8.6 ก็ไม่ได้ครับ พวก Dotnet ก็ลงหมดแล้ว

ทางใครก็ทางมันนนนน .... หุหุ

Comment

เพิ่มเติมข้อมูลอีกนิดนึง ลองถอดการ์ดจอออก ใช้ออนบอร์ดดู ไดร์เวอร์ตัวเดิม ลองเข้าเกมส์ Grid ก็เล่นได้ปกติไม่มีอาการภาพแตกแต่อย่างใด จะบอกว่าการ์ดจอเสียผมยังไม่อยากฟังธง เพราะเป็นเกมส์เดียวที่ผมลอง
      ต่อมาผมนึกได้ว่าเพื่อนผมเคยเจออาการไปถามเพื่อนที่เขาลองใช้รุ่นนี้ดู แต่เป็นตัวล็อตสีฟ้า(สีฟ้าเป็น sapphire ล็อตหลังจะเย็นกว่า) ก็เจออาการแบบเดียวกัน แต่เขาบอกว่ากับ crysis ก็เจออาการนี้ แต่สุดท้ายเขาลองลงวินโดว์วิสต้าดูกลับไม่เจอปัญหานี้เลย ผมเลยงงๆ ตอนนี้เครื่องผมยังไม่ได้ลองวิสต้าเหมือนกัน(ไม่อยากใช้เลย)เดี๋ยวเลิกงานจะลองลงดูครับ
      Last edited by jonenike; 5 Sep 2008, 16:44:32.

Comment

เดา ๆ เอา
        - การ์ดจอร้อน
        - ลองไปดูกระทู้นี่คร้บเห็นเขาแก้ปัญหา call of duty 4 ภาพแตก ๆ ได้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=277598

Comment

ลอง Driver เวอร์ชั่นใหม่ดูคับ

Comment

ลงเกมส์ใหม่ดูรึยัง

Comment

เอ้า สุดท้าย ตอนนี้ได้แล้วครับ พอดีให้พี่ชายว่าง เลยไปลองแก้ไขดู โทรคุยแล้วต้องรีมูพตัว Control Center ออกครับจึงเล่นได้ปกติ -*- ทำไมมีแบบนี้ผมไม่เคยผ่านตาเลย ขอบคุณผู้ที่อ่านทุกท่านครับ

Comment

ได้ OC ไหมครับ

ถ้า OC

แนะนำอย่า ไป ดัน Shader มากครับ หรือไม่ต้องดันเลย เอาแค่ core กับ mem พอ

ไม่งั้น ภาพมันจะ [ x ]

x = everythingsที่มันเพี้ยน

Comment

Originally posted by jonenike View Post
                  เอ้า สุดท้าย ตอนนี้ได้แล้วครับ พอดีให้พี่ชายว่าง เลยไปลองแก้ไขดู โทรคุยแล้วต้องรีมูพตัว Control Center ออกครับจึงเล่นได้ปกติ -*- ทำไมมีแบบนี้ผมไม่เคยผ่านตาเลย ขอบคุณผู้ที่อ่านทุกท่านครับ
                  เห็นหลายคนแล้วเกมมีปัญหากับ CCC แล้วมันมีมาให้ทำไมฟะเนี่ย

Comment

อ่อ ผมไม่ได้ไปคล็อกนะครับ เพียงแค่ Unlock ไว้เฉยๆ เอาไว้ดูอุณหภูมิ ล่าสุดก็เพิ่งลองทำโปรไฟล์ไปเซตค่าพัดลมใหม่เป็น 60% แค่นั้นเฉยๆ แต่ก่อนหน้านี้ตอนยังไม่เซตค่าพัดลมก็เป็นครับ เอาเป็นว่าใครเจอปัญหาแปลกๆแบบที่ไม่ค่อยเจอหลายๆคน ลองทำตามนี้ดูนะครับ

Comment

Working...
                    X