Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ Freezer XTREME ที Tk 1850 บาท น่าซื้อไหม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ Freezer XTREME ที Tk 1850 บาท น่าซื้อไหม ครับ

จะซื้อ Freezer XTREME ที Tk 1850 บาท น่าซื้อไหม ครับ

http://www.tkcom99.com/product_detai..._id=&s_cat_id=

ใช้กับ E8400 อะงับ ดีไหม ตอนแลกเล็งๆ Tunig 120 tower แต่ เห็นคนใช้เยอะแล้ว เลยอยากแตกต่างบ้าง

โดย จะพา เจ้า E8400 นี้ ไป เทียว ที่ 4.5Ghz โดนประมาณ ไฟก็ตกประมาณ 1.4-1.5V

ขอท่านผู้รู้ช่วย แนะนำ ซิ้ง ตัวนี้ด้วยนะครับ

ใช้ดีครับ ผมเองก็ใช้อยู่ครับ เพิ่งซื้อมา

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ เงียบดี CPU Q9550 OC 3.6 อยู่ที่ 32 องศา (ห้องผมแอร์เย็น 22) แต่ ตอนใส่ดันทำตัวล็อคหักไปตัว ฮิฮิ กดแรงไปหน่อย

Comment

ผมก็สนใจอยู่ยังเลือกไม่ถูกว่า ระหว่างเจ้านี่ กับ ZM9700NT อะไรจะน่าเล่นกว่ากัน เพราะเจ้า 9700NT นี่หลายๆท่านบอกว่าเอาลงได้มากกว่า 10 องศา ส่วนในเว็บของ AC เองก็บอกว่า Freezer Extreme เอาลงได้ถึง 18องศา ราคาต่างกันพอดู

Comment

สวย+น่าใช้มากๆครับ E8400 4.5GHz ไม่ยากเลย หากคุมTempได้ แต่ผมเล่นแค่4.4 ใช้งานจริงพอ เหอๆ แค่นี้ก็แตะ71-72 fullload แระ ร้อนมากๆ กับtuniq+mx2

Comment

ใส่กับ sagitta raidmax ได้ป่าวคับ
            กำลังสนใจเหมือนกัน

Comment

v8 รอยู่

Comment

ก็เล็งไว้อยู่เหมือนกันครับว่าจะเอามาดับร้อนน้องเล็ก X2 มันต้องรื้อบอร์ดไหมครับซิงค์รุ่นนี้?

Comment

รบกวนถามว่า E 8400 OC ได้ ~ 4.0 ขึ้นไป
                  แล้วเราต้องใช้ แรม แบบไหนครับแล้ว แรมต้องมีระบายความร้อนไหมครับ
                  แรม ไฟอยู่ที่ 2.28 จะไหม้ไหมครับ

Comment

อยู่ที่chip ด้วยครับ ไฟพวกนี้อยากให้เพิ่มต่อเมื่อเพิ่มแล้วเห็นผล ไม่ใช่ว่าเพิ่มเพื่อเผื่อ และแรมต้องวิ่งบัสไกลๆไหวด้วยครับ ผม490 ไฟแรม2.2 kingston chip kingston ไม่ใช่d9gmh (อ่อ d9gmh แรงครับ แต่ระวังด้วย pcb value อย่าง kingston กดไฟ มีแต่เจ๊งกับเจ๊ง) ส่วนsink มีก็ดี ของแบกะดินบ้านๆตัวละ40- มั้ง หรือ30 นี่แหละ ถูกมากๆ เอาพัดลมวางบนการ์ดจอเป่าอีกตัวก็พอ หรือมีงบก็ใช้ของมียี่ห้อก็สวยดีครับ

Comment

Working...
                    X