Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ ups ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ ups ทีครับ

คิดจะซื้อ ups แต่ไม่รู้จะซื้อ ขนาดเท่าไหร่ดีถึงจะ เหมาะสมกับคอมที่บ้านน่ะครับ

ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ สเปคตามนี้เลย

cpu: Q9400

mainboard: p5e3

ram: 1333 2G.

vga: XFX9800GTX+

psu: silencer 750 w.

จอ 19 นิ้ว

พัดลมอีกประมาณ4ตัว

เอาแค่พอมีเวลา ปิดเครื่องก็พอ ขอบคุณครับ

ดันหน่อยครับ

ไม่มีใครแนะนำเลยเหรอครับ รบกวนด้วยครับบบบ

Comment

ดันอีกรอบ

Comment

APC มาตรฐานsvครับ แน่นอนที่สุด
        อย่าเสียบรูล่างสุดนะครับเดียวหลวม

Comment

APC ของดีมาก แต่แพง

เอายี่ห้ออื่นก็ได้ สัก 1000VA

Comment

หนับหนุน APC แต่ีราคาจะแพงอะ
            ผมใช้โนเนมสองตัวอ่ะ CRT กับ เคส แยกกัน

Comment

ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำ น่ะครับ

Comment

ผมว่า 400 watt น่าจะพอนะ

Comment

ผมใช้ syndome Extreme -1000 va 600 watt

สบายๆเลยคับ
                  สเปกก็ psu480 watt +lcd 22"
                  e8400
                  p5k-pro
                  ram 4g
                  8800gt 512mb
                  harddisk 160+80 g
                  DVD-RW

ดูตรงที่UPS จะมีไฟบอกสถานะการใช้ไฟของเครื่องมันโหลดแค่ขีดเดียวเองคับ
                  ผมซื้อมา 3790 คับ แนะนำตัวนี้ไฟพอชัวว์

Comment

ขอบคุณทุก คำแนะนำครับผม

Comment

Working...
                    X