Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยสอนวิธีset 660hw-t1 v.2และWRT54GL อย่างไรครับเพื่อให้เล่นInternet ได้2เครื่อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยสอนวิธีset 660hw-t1 v.2และWRT54GL อย่างไรครับเพื่อให้เล่นInternet ได้2เครื่อ

มีอุปกรณ์ดังนี้ครับ
    1.ZyXEL 660hw-t1 v.2 ( Com A เครื่องหลัก )
    2.LINKSYS WRT54GL ( Com B เครื่องลูก )
    3.BILLION BIPAC 5102S

จุดประสงค์แค่อยากให้ Com B ที่อยู่ชั้น 2 ให้สามารถเล่น Internet ได้แค่นั้นอ่ะครับ กรณีที่ผมจะใช้ตัว Com A ZyXEL เป็นตัวแม่กระจายสัญญาณ wireless ไปให้อีกเครื่องที่อยู่ชั้น 2 ( LINKSYS WRT54GL เป็นตัวรับ )

1.ผมต้อง set ZyXEL อย่างไรครับ
    2.ผมต้อง set LINKSYS WRT54GL อย่างไรครับ
    3.ถ้าผมใช้ LINKSYS WRT54GL + BIPAC 5102S เป็นตัวเครื่องแม่กระจายสัญญาณจะให้ผลดีกว่า ZyXEL กว่าหรือเปล่าครับ

ผมได้ลองดู Link ต่างๆเพื่อศึกษาเบื้องต้นก็ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรครับ ค่อนข้างใหม่กับ Network จริงๆ ขอบพระคุณสำหรับความช่วยเหลือและทุกความคิดเห็นนะครับ
Working...
X