Announcement

Collapse
No announcement yet.

m3a78-cm มันลดตัวคูณไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• m3a78-cm มันลดตัวคูณไม่ได้

แฟรชไบออสเป็น 1003 ล่าสุดแล้วยังลดไม่ได้อิก

เทพช่วยทีฮะ

มันเกี่ยวกับจัมเปอร์ที่บอร์ดไหม

เข้าไป 1101 แล้วครับ

แล้วที่ลดไม่ได้นี้ ลดในใบออสไม่ได้หรือ ลดได้แต่ในวินโดวไม่ลด

Comment

ในไบออสลดได้

ในซิสเต็มอินโฟเมชั่นของไบออสมันก้อลด

พอคลิกขวาที่ mycomputer + properties มันลด

แต่พอดูใน cpuZไม่ลด

ในEVEREST Ultimate Edition ไม่ลด

Comment

แบบนี้เข้าเรียกลดได้แล้วครับ

ปิด
        C1E
        COOL & Q

ลองดูครับ ขอนึกก่อน มีอะรให้ปิดอีกครับ

Comment

ลดได้แล้วครับพี่วิกร

งั้นขอสูตรเลยได้ป่ะ

สเปค

6000+cz
          m3a78-cm
          kington 800 1G 2แถว
          9500gt xfx 512

และขอโปรแกรมที่เชคความสเถียร และความร้อนหน่อยฮะ

Comment

ผมไม่เคยมีสูตรครับ ไล่ไปเลื่อยๆ ครับลองดูก่อน ไม่ลองด้วยตัวเองก่อนไม่รู้หรอกครับ เหมือนลองกการบ้าน ครับ ไม่รู้วิธีทำกันพอดีครับ

Comment

หัดลองเองครับ มาขอสูตรยังไงก็ไม่เก่งหรอก ถ้าจะหัด OC

Comment

คล็อกแล้วบูตไม่ขึ้นเกิดจากอะไรครับ

ตอน 240*13ยังบูตได้

แต่พอจะเพิ่มบัส เป็น 260*12

บูตไม่ขึ้น

ต้องทำอย่างไรดีฮะ

Comment

ไฟแรม
                  ไฟCPU

ตั้งไปเท่าไรครับ
                  ทดแรมเท่าไร หรือปรับ CL อะไรครับ
                  เอา CPUZ มาดูด้วยครับ

ถ้าเริ่มเองก่อนแบบนี้ ไม่ยากครับ เดี่ยวก็เป็น
                  คนบอกก็เดาง่ายขึ้นครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ไฟแรม
                    ไฟCPU

ตั้งไปเท่าไรครับ
                    ทดแรมเท่าไร หรือปรับ CL อะไรครับ
                    เอา CPUZ มาดูด้วยครับ

ถ้าเริ่มเองก่อนแบบนี้ ไม่ยากครับ เดี่ยวก็เป็น
                    คนบอกก็เดาง่ายขึ้นครับ

เป็นค่าเดิมๆๆฮะ ผมแค่ดันบัสกับลดตัวคูณ นอกนั้นก้อเดิมๆ เพราะไม่กล้าแตะ
                    รอถามพี่ก่อนฮะ
                    ไฟ แรม 1.8v CL 5-5-5-18-24-2t
                    ไฟซีพียู 1.39v
                    ถ้าปรับไฟควรใช้ไฟเท่าไรดี ซิงค์เดิมฮะ
                    http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=486446

Comment

มัวๆไปเดียวก็แรงเองครับ อิอิ

Comment

แล้วการลงรูปแบบในลิงค์ทำยังงัยคือเเห็นว่ามันละเอียดดี
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=373303

Comment

ใช้เวปฝากไฟล์ซิครับ จริงๆ ที่ให้ผมดูก็เห็นแล้วละครับ ลองแบบที่บอกดูก่อนครับ

Comment

Working...
                          X