Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา Modem ช่วยน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา Modem ช่วยน่อยครับ

อยากใช้โมเดม เเค่ตัวเดียวอะครับ ต้องทำไงครับ จะเอา ตัว ที่ ขีดเส้นเเดงออกไปเลย

รูปครับ

ช่วยน่อยน่ะครับ

ช่วยน่อยครับ ต้องการเอาออกจิงๆ

Comment

เอาออกไม่ได้นะเพราะมันเป็น Lan โมเด็มคุณต่อผ่าน Lan อะถูกแล้วที่มันขึ้น 2 รูป(ไม่งันต้องเซ็ตให้เป็น ราวเตอร์ซะ ไม่ต้องคอนเน็ก)ไม่อยากให้มันโชร์ก็ไม่ต้องติ้กโชร์ครับ แต่ไอเครื่องหมาย ! ไม่แน่ใจ Ip ชนรึป้าวยังไง

Comment

Originally posted by LATTEL View Post
        ช่วยน่อยครับ ต้องการเอาออกจิงๆ
        คุณก็ไป disable LAN ใน Bios ซิ+ถอน driver LAN ออกด้วย เท่านั้นก็เรียบร้อย

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
          เอาออกไม่ได้นะเพราะมันเป็น Lan โมเด็มคุณต่อผ่าน Lan อะถูกแล้วที่มันขึ้น 2 รูป(ไม่งันต้องเซ็ตให้เป็น ราวเตอร์ซะ ไม่ต้องคอนเน็ก)ไม่อยากให้มันโชร์ก็ไม่ต้องติ้กโชร์ครับ แต่ไอเครื่องหมาย ! ไม่แน่ใจ Ip ชนรึป้าวยังไง
          ไอ เครื่องหมาย ! อะครับ ผมโทรไปเช็คที่ hispeed มาเข้าบอกว่า
          มันมีปัญหาที่ DRIVER Local Area Connection 12

เเล้วผมจะหา DRIVER Local Area Connection 12 มาลงใหม่ได้ยังไงครับ ช่วยหาน่อยครับ

Comment

ปัญหา ของ เรื่อง มันคืออะไรครับ ดูให้น่อยครับ

Comment

ช่วยดูให้น่อยน่ะครับ

Comment

โมเด็ม ADSL ใช่ป้าว ต่อแบบไหนอะ USB LAN ลอง ฟิก Ip ดูอาจจะหาย - - เคยเป็นอยู่ใช้โมเด็มของ Buddy ว่า คอมเน็กผ่านสายLan

Comment

Working...
                X