Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรมเดี่ยวหรือแรมคู่ดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรมเดี่ยวหรือแรมคู่ดีกว่ากันครับ

ใส่แรมแบบตัวเดียวเลยหรือใส่คู่แบบDual channel เร็วกว่ากันครับแล้วเร็วกว่ากันมากไหม
    ผมเห็นจัดสเป็คกันชอบใส่กันเป็นคู่ๆ

ผมขอถามเพิ่มด้วยครับ ถ้าไม่นับกรณี Dual บัสเท่ากัน แต่ 512x2 กับ 1gb ตัวเดียว อันไหนดีกว่ากันครับ

Comment

dualเร็วกว่าเดิม5-10%ได้ครับ ไม่ได้เร็วจนรู้สึกได้ แต่ถ้าสมมุติมีงบซื้อแรมได้แค่1G การเลือก 1Gแถวเดียวเป็นทางเลือกที่ดีกว่า512*2dual เพราะมันเปลืองslotและจะมีปัญหาตามมายนามอัพเกรด

Comment

Originally posted by CaptivAte View Post
        ผมขอถามเพิ่มด้วยครับ ถ้าไม่นับกรณี Dual บัสเท่ากัน แต่ 512x2 กับ 1gb ตัวเดียว อันไหนดีกว่ากันครับ
        ดีเท่ากันครับ เพราะไม่ให้นับการ Dual ก็ความจุ 1G เท่ากันนะ
        แต่ถ้านับการ Dual เป็นผมเลือก 512 x 2 (ถ้าจะคิดจะ UP) ดีกว่าตรงคะแนน แบรนวิช

Comment

Working...
        X