Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Far Cry 2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Far Cry 2 ครับ

ได้ข่าวว่า Far Cry2 มีกำหนดวางแผง 23 มีนาคม นี้รึเปล่าครับ อยากเล่นมากๆเลยอะ
    แล้ว ที่ว่า มันเอา engine ของ Crysis ไปพัฒนาต่อยอดใหม่ กว่า 90% นี่จริงแท้หรือมั่วอะครับ
    Spec ของมันนี่ จะ มากกว่า Crysis หรือเปล่าครับ เพราะ เห็นพี่แกเล่น ซะ สมจริงขนาดนั้น
    ใครทราบข้อมูลอะไรที่มีรายละเอียดเยอะกว่านี้ มาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะคร๊าบบบบ อยากลองจริงๆเกมนี้
    รออยู่ 2เกม กะ Red Alert3 แหะๆ

ยูบิ ทำไม่หนุกหรอก

Comment

จริงอ๊ะ แต่ผมดูหลายๆอย่างแล้ว มันดูน่าจะสนุกมากเลยนะนั่น กลัวผมจะคาดหวังกะมันสูงไปจังเลย

Comment

ต้องลองเล่นครับแบบนี้ เกจิ เกม ก็ตอบไม่ได้ - -

แต่มีเค้าว่าจะไม่นุก

Comment

ภาคแรกก็ไม่สนุกคับ ผมว่านะมีดีที่ภาพ เนื่อเรื่องก็ดี แต่ว่า สัตว์กลายพัน กระโดดมากัดเรา 2 ทีก็ตายแล้ว

Comment

มันแล้วแต่จะชอบนะครับ

ภาคแรกมันก็มีคุณค่าในตัวเองคือความอิสระ แต่บางคนชินกับการเดินตามเส้นตรงก็ไม่เห้นคุณค่าตรงนัน

บางทีเกมเนื้อหาเยอะไป แต่ตัวเกมไม่ได้พยายามยัดเยียดให้ แต่ให้คนเล่นเดิมหาเอง คนก็เข้าไปไม่ถึงถ้าไม่ได้อ่านบท preview มาก่อนครับ

ส่วนภาค 2 นี่ 23 มีนายังไม่มาหรอกครับ มาประมาณไตรมาสสามของปีนี้หรือเลื่อนไปอีก
            ส่วน engine นี่ไม่ได้มีเอี่ยวกับ Crysis ครับ แต่เป็นการเอา Engine Farcry ไปทำใหม่ จนแทบไม่เหมือนเดิมแล้ตั้งชื่อว่า Luna (มั้ง ถ้าจำไม่ผิดแต่น่าจะคล้ายๆแบบนี้)
            เรื่องเสปค คงต้องดูกันต่อไปครับ ภาพที่ออกมาไม่ได้หรูหรามากมาย แต่มันดีที่สภาพแวดล้อมเปลี่ยนแปลงได้ตลอดคงกิน CPU กับแรม มิใช่น้อยครับ

Comment

Dunia Engine ครับ ^ ^"

Comment

รุสึกว่าภาคแรกภาพไม่สวยเลยนิครับ

Comment

Originally posted by supachai View Post
                  รุสึกว่าภาคแรกภาพไม่สวยเลยนิครับ
                  ถ้าสมัยนั้นมันก็สวยอยู่น่ะครับ

ผมเคยลองปรับสุดแล้วก็ใช้ได้ครับไม่ถึงก่ะไม่สวย

Comment

Working...
                  X