Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอ ซื้อ เกมบอย เพื่อชดเชยความผิดพลาดในวัยเด็ก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอ ซื้อ เกมบอย เพื่อชดเชยความผิดพลาดในวัยเด็ก

อยากซื้อเกมบอยให้น้องชายเล่นครับ

เนื่อง จากตอนเด็กๆ ผม อยากเล่นเกมบอยมาก

แต่ไม่มีปัญญา ซื้อครับ

ต้องคอยไปนั่งดู ลูกคนอื่นเล่น แล้วก็ แอบ ขอเล่น นิดๆหน่อยๆ

สะท้อนใจมากๆครับ

เลยสัญญากับตัวเอง เมื่อ เกือบ ๘ ปี ก่อนว่า ซักวัน ผมต้องมีเล่นเป็นของตัวเอง

ตอนนี้ น้องชายผม โตพอจะเล่นเกมได้แล้วครับ ( ป.๑ )

เลย อยาก ชดเชยโอกาส ที่ตัวเเองเสียไปในวัยเด็กครับ

โดยให้น้องเล่น เป็น ตัวแทนผมในอดีต

เห็นน้องสุจใจผมก็ดีใจแล้วครับ

เลยอยากจะ ขอซื้อเกมบอยจาก ท่านใดที่พอจะมี เก็บไว้

สภาพภายนอกไม่เกี่ยง ครับ ขอ เล่นได้ดี และมีเสียงก็พอ

ถ้ามี ตลับเกม โปเกม่อนด้วยจะดีมากครับ (ฝังใจ มากครับ จะเอามา เล่น ลิ้งค์ แลกตัวกับน้อง)

อยาก ฝึกให้น้อง รู้จัก สะสม ตัวโปเกม่อนให้ครบครับ

เป็น boy Pocket / boy light / boy color ก็ได้ครับ

advace ตัวใหญ่ก็ได้ครับ (ไม่รู้แพงไม้อ่ะ ไม่เน้นแพง)

ตลับ โปเกม่อนด้วยนะครับ

ขอแบบไม่แพงนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

โพสไว้เลยนะครับ จะมาดู เรื่อยๆ

ปล. ตอนนี้ มีเกมบอยใหญ่ มีคนบริจาคมา (จอ เป็นเส้นๆ แต่พอเล่นได้ เดี่ยวผมใช้เอง)

กับ สายลิ้งค์ รู ไหญ่ ไปเล็ก เลยอยาก ซื้อต่อเครื่องที่ ใช้รู เล็ก อย่างที่บอกไปอ่ะครับ

เดี่ยว เอาเครื่อง ดีๆให้น้องชายใช้ครับ ^_^

เข้ามาให้กำลังใจครับ ^^

Comment

รู้สึกผมยังเหลือ GB color + โปเกม่อน Silver ครับ ปัจจุบันไม่ได้เล่นแล้ว สนใจยังไงก็ลอง pm มาครับ

Comment

NDS ก็น่าสนนะคับ ภาพอาจจะสู้ PSP ไม่ได้ แต่ตัวเกมส์สนุกกว่ามากๆ ราคาก็ถูกกว่า ^^

Comment

ยังรอ อยู๋ในครับ

Comment

เดี๋ยวนี้มี Emulator GBA ในเครื่องคอมแล้ว ลองเอามาใช้ดีกว่าไหมครับ

แต่ว่าถ้่าอยากได้อารมย์คลาสสิก อันนี้ก็ไม่ว่ากัน

Comment

เป็นกำลังใจให้นะครับ แต่อย่าให้น้องเล่นมากล่ะ เด๋วจะตาสั้นแบบผม เพิ่งเริ่มมีเหมือนชาวบ้านตอน ม.1 จำได้ว่าตอนนั้นเป็นเกมบอยColor เล่นมันซะทุกวัน วันละหลายชั่วโมง เมื่อก่อนไม่ใส่แว่น(จริงๆใส่แต่ถอดได้ ไม่ซีเรียส) จนหลังๆ ถ้าถอดล่ะก็ มองอะไรไม่เห็นเลย(เปลี่ยนมาหลายทีแล้วด้วย สั้นลงๆๆๆ) T_T

Comment

ผมมีรุ่น color silver-gold แต่ไม่มีตลับเกม อ่าคับตอนนี้ไม่เล่นแระ สนใจPMมาดิคับ เดี๋ยวขายให้ถูกๆจ้า

Comment

Working...
                X