Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ 8800GT รัน3dmarkผ่านหมด แต่เล่นเกมแล้วคอมรีสตาร์ทครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ 8800GT รัน3dmarkผ่านหมด แต่เล่นเกมแล้วคอมรีสตาร์ทครับ

ผมใช้ E2160 @333*9
    XFX 8800 GT
    ram Geil evo one 2*2g @800
    suply cooler master real power 460 watts
    window xp sp2 Darkedition ver.6
    ผมลองรัน aquarmark3 3dmark03 3dmark 06 ผ่านหมด
    แต่พอเข้าเล่นเกม prostreet company of hero call of duty
    เล่นได้ไม่ถึง 5 นาทีคอมก็ดับ เครื่องก็รีสตาร์ททุกครั้งเลยครับ
    ลองเปลี่ยนไดรเวอร์แล้วทั้งตัวที่แถมมา 169.02 177.78 178.13 เป็นเหมือนกันหมดไม่ทราบว่าจะแก้ไงดีครับ
    ผมสงสัยว่าเป็นเพราะไฟไม่พอหรือปล่าว หรือว่าตอนผมคล็อกcpuแล้วตั้งค่าอะไรแปลกๆรึปล่าวครับข่วยทีครับ

ดูความร้อนครับ แล้วลองเปลี่ยนไดว์เวอร์เป็น 181.22 ดูครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
      ดูความร้อนครับ แล้วลองเปลี่ยนไดว์เวอร์เป็น 181.22 ดูครับ
      ลืมบอกความร้อนไปครับ ไม่มีปัญหาความร้อนเพราะเปลี่ยนซิ้งค์เป็นAc acelero S1+พัดลม12"ครับ idle46 Fulload 52-53 เดี๋ยวจะลอง 181.22นะครับ

Comment

เพิ่มไฟv coreอีกจึ๋งนึงลองอีกครั้ง

Comment

ลองไม่ oc ก่อนก็ได้ครับ แล้วก็ PSU ถ้าสงสัยก็ลองยืมเพื่อนมา สุดท้ายก็ windows ไม่รู้ dark มีปัญหากะเกมส์หรือเปล่า windows โม ชอบมีปัญหา

Comment

Originally posted by Gtx9800 View Post
            เพิ่มไฟv coreอีกจึ๋งนึงลองอีกครั้ง
            ขอบคุณครับจะลองดูนะครับ

ลองไม่ oc ก่อนก็ได้ครับ แล้วก็ PSU ถ้าสงสัยก็ลองยืมเพื่อนมา สุดท้ายก็ windows ไม่รู้ dark มีปัญหากะเกมส์หรือเปล่า windows โม ชอบมีปัญหา

ขอบคุณครับ จะลอดูครับ ผมก็สงสัยdarkอยู่เหมือนกันเพราะเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ไม่ถึงเดือน

Comment

Originally posted by kingun View Post
              ขอบคุณครับจะลองดูนะครับ

ขอบคุณครับ จะลอดูครับ ผมก็สงสัยdarkอยู่เหมือนกันเพราะเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ไม่ถึงเดือน
              dark 6 เมื่อก่อนผมก้ใช้ดีนะ แต่ไปๆมาๆมันชอบวูปแล้วรีเองเลย

Comment

ati แอบเนียน เล่นcoh of แบบexpert แข่งกับคอม4ฝ่าย ยากจัง มันส์ดีครับ

Comment

-PSU เสือมเปล่า ไม่ OC เล่นค่าเดิมๆทั้ง CPU VGA ลองดู
                  -Windows เน่าเปล่า ลองหาตัวอื่นมาลง เอาแบบไม่โม หรือ windows ของ SKZ ก้ได้

Comment

ใช้ Dark6 อยู่นานมาก งี่เง่าน้อยสุดตั้งแต่ใช้ window โมมา
                    แนะนำ เจ้าของกระทู้ ให้ลองเปิด ฝาเคสแล้วเอาพัดลมจ่อ แล้ว ลอง ว่าดับไหม ถ้าไม่ดับ
                    ก็คงรู้นะว่า เพราะอะไร

Comment

Working...
                    X