Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการ์ดจอครับ

คือผมดูใน CPU-Z ตรง Graphic Interface
    Link Width x8 Max Supported x16
    อย่างนี้จะทำให้ประสิทธิภาพในการทำงานของการจอลดลงไปไหมหรือยังคงเท่ากับ x16

ลดลงเยอะเหมือนกันครับ

Comment

ลดลงนิดหน่อย นะ
      (ถ้าใช้การ์ดจอ แพงๆ + แรงๆ ถึงจะเห็นความต่าง)
      Last edited by TWK.; 8 May 2007, 18:55:31.

Comment

ATI X1950/512 MB. SPARK PCI-E VGA
        AM2NF6G-VSTA Mainboard
        รุ่นของบอร์ดและการ์ดจอที่ใช้ครับ

อาการอย่างนี้ปัญหามันเกิดขึ้นจากอะไรหรอครับและจะแก้ไขยังไง
        Last edited by maldini; 8 May 2007, 19:02:09.

Comment

เป็นข้อจำกัดของชิบเซ็ตครับที่วิ่งได้ 8x (ถ้าเป็นตัว 775dual VSTA ก็ลงไป 4X เลยครับ)

แก้ไขคือ เปลี่ยนบอร์ด

ส่วนการ์ดจอระดับนั้น ก็มีผลนิดหน่อยครับ

Comment

โอ่ บอร์ดนี้วิ่งแค่ 8x

Comment

ผมว่านั้นหละนะข้อด้อยของ Asrock(ในบางตัวนะ) ยิ่งเล่นตัวX1950ผมว่าน่าเสียดายความแรงของมันนะ ถ้างัยคงต้องเปลี่ยนบอร์ดแล้วมั้ง เหอะๆๆๆ....

Comment

เปลี่ยนบอร์ดไปเล่นพวก ASUS P5N32-E SLi น่าจะเวิร์คขึ้นแหะๆๆ

Comment

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

Comment

Working...
                  X