Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมคนเลือก8600GTมากกว่า8800GTSล่ะ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมคนเลือก8600GTมากกว่า8800GTSล่ะ?

ไม่มีงบหรือความแรงของ8600เมื่อOCจะได้เท่า8800GTS และถ้าเลือก8800GTS 640mb
    จะดีมั้ยถ้าจะนำมาเล่นcrysis
    ถ้า+กับ E6750 oc ด้วย
    แรม อีก2GBน่ะ

มันจะเล่นได้ลื่นไหม 8800GTS อ่ะคับ

8600GTมันแรงกว่าหรอ??
    Last edited by yakuza4321; 8 Dec 2007, 13:57:53.

สาเหตุหลักคงเป็นเพราะมันถูกกว่าอ่ะครับ เพราะราคามันไม่ถึง 5000 บาท ต่างจาก 8800GTS ที่ราคาเเต่ก่อน 12000 บาทเลยนะครับ คนเค้าก็เลยซื้อตัวที่ถูกกว่าอ่าครับ

Comment

งั้นแสดงว่า 8800GTS ดีกว่าไม่มาก(แต่ดีกว่า) คนส่วนใหญ่เลยหันมาซื้อ8600เพราะถูกกว่าและแรงต่างกันไม่มาก

งั้นถ้ามีทุนจะซื้อ8800GTS ไปเลยดีไหมอ่า อยากเล่นเกมcrysis หิหิ

Comment

ผมแนะนำ8800gtแรงในราคาไม่เกินหมื่นครับ(9พันปลายๆ)

Comment

แรงกว่าเยอะเลยครับ.....8600 gt สำหรับงบที่น้อย หน่ะ ครับ.....
          เพราะ8800 gts มันแพงนั่นเอง(แรงกว่ามากครับ ไม่ใช่ต่างกันนิดเดียวน่ะครับ)
          แต่ตอนนี้ 8800 gt คุ้มจิงๆ ครับ....เชียร์อีกเสียง

Comment

เหมือนกับถามว่า ทำไมโตโยต้า วิออส ขายดีกว่า คัมรี่เลยนะครับ
            -*-

Comment

ประมาณว่า คนกินมาม่า เยอะกว่าคนกิน หูฉลาม

Comment

- -

Comment

คำตอบสำหรับผม คือ ผมจนครับ และยังหาเงินเองไม่ได้

Comment

Originally posted by bankxmen View Post
                    เหมือนกับถามว่า ทำไมโตโยต้า วิออส ขายดีกว่า คัมรี่เลยนะครับ
                    -*-
                    ตอบตรงประเด็นที่สุดคับ ...............รูปก็ตรงประเด็นคับ แฮะ........

Comment

8600gtมันแรงไม่เท่า8800gts หรอกครับ ต่อให้ลากยังไงก็เถอะ ความลื่นในการเล่นแตกต่างกันชัดเจน ราคาก็ต่างกันชัดเจน

Comment

มันอยู่ที่ตังคับและอยู่ที่ว่าคุณจะเอาไปใช้ทำอะไรประมาณไหน เลือกให้เหมาะกับที่คุณใช้งานอ่ะคับคิดง่ายๆเลย
                        ความพอดีของคนเรามันมีไม่เท่ากันคับ ความพอใจของแต่ละคนมันต่างกัน

Comment

ผมว่าคนที่ซื้อ 8600GT นี่คิดอะไรแปลกๆนะเพราะมันเหมือนการ์ดพิการเล่น DX10 ได้แต่ก็ได้แต่ในนามเอาเข้าจริงๆก็...หงิก

เล่น DX9 ชะรอย 7900GS จะแรงซะกว่าแถมตอนนี้ราคาก็โครตถูกเลย

สรุปไม่แนะนำ 8600GT ครับ -*-

ถ้าเพิ่มตังไปสอย 8800GT ไม่ได้ก็อยากบอกว่าไปสอย 7900GT GS ราคาถูกๆมาซะจะดีกว่า

Comment

ราคาต่างกันมากกว่าครึ่ง ของมันถูกแล้วยังใช้เล่นเกมส์ใหม่ๆได้ดีอยู่ ไม่น่าจะแปลกนะ คนจนเยอะกว่าคนรวยอยู่ละ

แถมดูหนังยังภาพสวยซะด้วย

Comment

อย่าเอาประเด็นว่าจนหรือรวยในการตัดสินใจเลือกซื้อการ์ดซักตัว ให้วัดกันที่การใช้งานดีกว่า
                              ซื้อการ์ดตัวละเป็นหมื่นมาดูหนังฟังเพลงเล่นเกมนิดหน่อย คิดว่าคุ้มมั้ยหละ หากท่านใดซื้อมาแล้วใช้งานได้คุ้มค่าและเกิดประโยชน์สูงสุด ก็ดีไป
                              บางท่านอาจมีเงินเหลือใช้เยอะแยะ แต่ทำไมต่องซื้อการ์ดในระดับกลางๆหละ แปลว่าเขาสามารถประเมินความต้องการต่อการใช้งานของเขาได้อย่างเหมาะสม บางคนยิ่งบอกว่าแค่เปิดเครื่องติดก็พอ

Comment

Working...
                              X