Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอทนความร้อนไอสูงสุดเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอทนความร้อนไอสูงสุดเท่าไหร่ครับ

การ์ดจอทนความร้อนไอสูงสุดเท่าไหร่ครับ

ทนได้จนกว่ามันจะแฮงค์อ่ะ อิอิ

Comment

เคยเห็นนะ พวกไร้พัดลมบางตัวใช้หนักๆ เกิน 100^ องศา-*-
      แต่เค้าคอมเม้นท์ว่าระหว่างใช้งานไม่มีปัญหา
      แต่ใช้นานๆ ไป ผมไม่แน่จัย อิอิ

Comment

น่าจะประมาณ 220 กิโลเมตร/ชั่วโมงครับ

Comment

ร้อนที่สุดมันไม่ไหม้ หรอกครับ แต่มันงอได้เลยล่ะ

Comment

น่าจะไม่เกิน 120 ครับ

Comment

Degree 120c ครับ เคยเห็นในไดร์เวอร์มันเขียน limit บอกใว้ในไดร์เวอร์ Nvidia รุ่นเก่าๆ นะ เกินนั้นน่าจะตัดนะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                Degree 120c ครับ เคยเห็นในไดร์เวอร์มันเขียน limit บอกใว้ในไดร์เวอร์ Nvidia รุ่นเก่าๆ นะ เกินนั้นน่าจะตัดนะ
                หมันครับ

Comment

เห็นATI Tool ตัววัดอุณหภูมิมันมีถึง 95 เองศาเองง่ะ เดาว่า ถ้าใช้ปกติFull Load อย่าให้มันเกินนั้นเป็นพอ เกินนั้นอาจมีผลระยะยาวหรือเล่นเกมนานๆ ผลต่อความเสถียรนั่นเอง
                  ตามแล๊บข้างบน 120องศา มันคงจะตัดระบบอัตโนมัตเองแหละ
                  Last edited by nawachookit; 31 Dec 2007, 12:16:38.

Comment

120 กันเลยเรอะ

8800GTS G80 ผมเปิดแอร์ ยังแค่ 30-32c เองครับ IDLE Full ก็ 35-42 ครับ
                    ปิดแอร์ ก็ 35-36IDLE 42-47Full ครับ

ปล.เมื่อก่อน ก็ 80++ เหมือนกันครับ เล่นน้ำแล้ว
                    Last edited by KiDMaioRKz; 31 Dec 2007, 12:51:09.
                    GLORIOUS PC MASTER RACE
                    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เคยอ่านเจอเหมือนกัน แต่จำไม่ได้แล้ว ประมาณ 120c เนี่ยแหระ แต่เจ้าของกระทู้จะปิ้งปลาหมึกกินหรอ อิอิ

Comment

เครื่องผมมันบอก 110 C ครับ
                        Last edited by Pat_CSSU; 5 May 2009, 15:48:59.

Comment

เหอะๆแค่100c ก็ทอดไข่ได้สบายๆแล้ว 120c นี้ระวังไข่ไหม้เกินนะ มันไม่อร่อยอ่ะ หุหุหุ

Comment

Working...
                          X