Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้ช่วยดู Spec คอมหน่อยครับว่าควรเปลี่ยนตรงไหนให้มันเหมาะกับเล่นเกมส์ Crysis

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้ช่วยดู Spec คอมหน่อยครับว่าควรเปลี่ยนตรงไหนให้มันเหมาะกับเล่นเกมส์ Crysis

Cpu Pentium D 2.80
    Ram 1GB
    Harddisk 40GB
    VGA GeForce 7300GS

ผมดูSpec เป็นแค่นี้ไงพวกพี่ๆช่วยแนะนำทีว่าถ้าจะเล่นเกมส์ Crysis แบบปรับสูงสุดควรเปลี่ยนอะไรมั้งแล้ว Spec คอมผมนี้น่าจะขายได้เท่าไหร่ถ้าจะถอดแยกเอาไปขาย

ปล.งบของผมไม่เกิน 25000 ขอแบบเล่นเกมส์ Crysisและก็เกมส์แรงๆที่ลง Vista ผมจะพยายามกเบค่าขนมให้ได้T_Tและจะให้พ่อกับแม่ช่วยออก

25000 ถ้าไม่รวมจอ กฌได้เครื่องดีๆแล้วครับ

E8200 7000
    GA-P35-DS3L 3450
    HDD 160GB SATA 1800
    Geil DDR2 800 2*2GB 5-5-5-15 3450
    XFXGF 9600GT 6950
    DVDRW 20X 1150
    Case 500W 1000

Comment

ด้านบน ถ้าจะอัพก็ เพิ่ม ram อีก 1GB แล้วเปลี่ยนการ์ดจอครับ

Comment

คือลืมบอกไปมี DVD RW แล้วฮะแต่ขอบคุณมากครับที่เป็นแนวทางให้เออแล้วขอถามไรอีกทีนะครับถ้าจะซื้อคอมใหม่ควรไป Pantip ดีมั้ยครับเพราะตอนผมไปซื้อคอมเครื่องนี้ผมไปซื้อที่ฟิวเจอร์บางแค ของมันเลยแพงเกินเหตุยังไงใครก็ช่วยตอบด้วยนะครับขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by nongnis View Post
          คือลืมบอกไปมี DVD RW แล้วฮะแต่ขอบคุณมากครับที่เป็นแนวทางให้เออแล้วขอถามไรอีกทีนะครับถ้าจะซื้อคอมใหม่ควรไป Pantip ดีมั้ยครับเพราะตอนผมไปซื้อคอมเครื่องนี้ผมไปซื้อที่ฟิวเจอร์บางแค ของมันเลยแพงเกินเหตุยังไงใครก็ช่วยตอบด้วยนะครับขอบคุณครับ
          ไปซื้อพันทิพย์ ดีกว่าเยอะครับ ของให้เลือกมากกว่า สบายใจกว่า ราคาก็น่าจะถูกกว่าด้วย ยอมเหนื่อยครั้งเดียวดีกว่า
          อยู่แถวบางแค บ้านใกล้ๆผมเลย ผมก็เคยพลาดไปซื้อจาก IT grand ครั้งนึง อยากได้บอร์ดใหม่ๆเห็นมันก็มีขายเหมือนกันไม่อยากไปไกล
          สรุป ประสบการณ์เลวร้ายเลยหละ สุดๆครับ ซื้อเเพงกว่าชาวบ้าน แถม ซื้อมาเเล้วเปิดไม่ติด ต้องยกไป 5 ครั้ง เข็ดครับ
          สุดท้าย เค้าคืนเงินมา 70% ยังจะหักไป 30% ค่าดูเครื่องอีก ซื้อมายังไม่ได้ใช้เลย

Comment

แต่พี่ผมเขารู้จักพวกคนขาย Cpu Case แต่ผมว่ามันน่าจะแพงมากไม่มากแต่ของมันมีให้เลือกน้อยไปหน่อยครับ

Comment

เพิ่มแรมอีก 1 GB+การ์ดจอซัก HD2600XT GDDR4 ก็เล่นได้แล้วอ่ะครับ

Comment

อ้างอิง

Originally posted by nongnis View Post
                Cpu Pentium D 2.80
                Ram 1GB
                Harddisk 40GB
                VGA GeForce 7300GS

ผมดูSpec เป็นแค่นี้ไงพวกพี่ๆช่วยแนะนำทีว่าถ้าจะเล่นเกมส์ Crysis แบบปรับสูงสุดควรเปลี่ยนอะไรมั้งแล้ว Spec คอมผมนี้น่าจะขายได้เท่าไหร่ถ้าจะถอดแยกเอาไปขาย

ปล.งบของผมไม่เกิน 25000 ขอแบบเล่นเกมส์ Crysisและก็เกมส์แรงๆที่ลง Vista ผมจะพยายามกเบค่าขนมให้ได้T_Tและจะให้พ่อกับแม่ช่วยออก

คุณจะเอาปรับสูงสุดเลยหรอสงสัยต้องเล่น 8800 GTX อะนะถึงจะสุดๆได้อะเพราะเกมส์นี้มันกิน spec มากมายแต่ถ้าเอา ไฮ ละก็
                CUP E8200
                VGA 8800 GT
                ส่วนอื่นท่านไปเลือกเอาเองนะคับ

Comment

ครับๆๆแต่ VGA 8800 GT มันราคาประมาณเท่าไหร่อ่สาว่ามันน่าจะแพงกว่า 9600 ด้วยซ้ำยังไงผมขอเก็บเงินไปก่อนดีกว่าไว้เงินมีเยอะๆแล้วค่อยบอกแม่คงอีกประมาณปีนึงคงซื้อคอมใหม่แน่นอนยังไงก็ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ

Comment

Working...
                  X