Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือครับ เรื่องแรมวิ่งไม่เต็ม ตามภาพครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือครับ เรื่องแรมวิ่งไม่เต็ม ตามภาพครับ

งงเลยจริงๆ ขอผู้รู้ช่วยชี้แน่ะทีครับ บัสแรมวิ่งไม่เต็ม
    ผมต้องไปแก้ตรงไหนครับ ลองปรับในไบออส ทั้งAuto ก็แล้ว
    Fix เป็น 533/ 667/ ก็แล้ว มันก็ออกมาเท่าเก่าอ่ะครับ
    ทั้งๆที่บอร์ดก็รองรับเต็มที่667นะครับ ไบออสก็ตัวล่าสุด
    งิงิ ช่วยสเป็คเคยแรงเครื่องนี้ทีคับ ใครพอทราบมั่งครับ
    Attached Files

Comment

Comment

cpu z เวอร์ชั่นเก่ามากมาย

Comment

เปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดละครับ ยังเหมือนเดิมมิเปลี่ยนแปลง
          เครื่องก็อืดมากเลยครับ จากที่เคยวิ่งเต็มนะครับ พอ OC เสร็จเป็นแบบนี้เลย
          น่าจะปรับอะไรผิดสักอย่าง แต่พอโหลดค่าเริ่มต้น ก็ไม่หายครับ
          Last edited by saypaisayma; 6 Aug 2008, 22:34:38.

Comment

ท่าทาง BIOS ของเมนบอร์ดจะมีปัญหา
            เพราะปกติตรง FSB : DRAM จะต้องเป็น 1:1 / 2:3 / 5:6 ประมาณนี้
            ลองแฟลช BIOS เวอร์ชั่นอื่นดู
            ดูท่า Asrock จะเอ๋อไปแล้ว

Comment

รับทราบครับ เด่วจะลองอัพไบออสดูนะคับ
              ได้ผลยังไงจามารายงานต่อ งับๆๆๆ

Comment

ดันครับ

Comment

มาละครับ หลังจากอัพไบออสล่าสุดจาก AsrocK ใหม่ล่าสุดเจงๆเลยนะ ปี2006กำเวง จาบ้าตาย แบบว่าหาใหม่กว่านี้ได้ที่ไหนอ่ะครับ เอิ๊กๆๆ 775 นะเนี่ย - -*
                  ผลออกมา ดังรูป OC ไป3.6 ดีจัยมากมายเลยทีเดียว ที่บัสแรมมันกะดึ๊บขึ้นมาอิกนิดนึง
                  แต่ก็ยังไม่เต็มอยู่ดี อีกอย่างค่า FSB : DRAM มันก็ยังขึ้นเหมือนเดิมเด่ะๆ งานเข้าอิกแระ
                  เลยถ่ายหน้าไบออส มาให้ช่วยวิเคราะห์ทีนะ มันต้องแก้ตรงไหนมั่งอ่ะครับ

Comment

ไบออสคับ ช่วยๆหน่อยนะ
                    สเป็คเคยแรง อิอิ

Comment

อีกหน่อย สู้ๆ

Comment

อีกนิด ไปนอนละคร้าบบบบบบบ

Comment

เหอๆ นอนไม่หลับครับ ลุกมาดันใหม่อิกรอบ
                          แฮกๆๆ ต้อง4.0 มานถึงจะพาแรมวิ่งเต็มได้อ่ะครับ
                          แต่ยังแก้ปัญหา FSB : DRAM ตัวนี้ ยังไม่ได้
                          งงมากมายครับ ....

Comment

โห...ตัว คูณ ถ้ามาอยู่ใน E7200 ผมนะ....ไม่อยากจะคิดเล้ยย 315*9.5 ได้ 3GHz

ถ้า 315*20 โว้ๆๆๆ 6.3 GHz แรงทะลุเคสไปเลย

Comment

Working...
                            X