Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผุ้รู้ช่วยหน่อยครับ ต่อ LCD เครื่องไม่ติดเลย เป็นเพราะอะไรครับ เพิ่งซื้อด้วยอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผุ้รู้ช่วยหน่อยครับ ต่อ LCD เครื่องไม่ติดเลย เป็นเพราะอะไรครับ เพิ่งซื้อด้วยอ่ะ

คือ ผมซื้อจอ LCD sumsung มาใหม่ครับ พอเสียบสาย DVI to DVI ทำไมเปิดเครืองไม่ติดเลยครับ แล้วที่จอก็บอกว่า Analog cable อะไรซักอย่าง ทำไงดีครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ ต้องไปตั้งค่าที่เครื่องก่อนมั้ยครับ ตอนนี้ใช้ crt ตัวเก่าอยู่ครับ ผู้รู้ช่วยที

น่าจะลองเสียบสายเเล้วถอดปลั๊กเครื่องออกทั้งหมดก่อนนะเเล้วจึงเสียบเข้าไปใหม่

หรือลองเครีย BIOS ดูนะ
    เเล้วอีกอย่างลองเสียบจอเก่าดูเเล้วปรับ รีเฟรชให้ต่ำที่สุดก่อน ประมาณ 60 เฮริต

เเล้วลองปรับขนาดหน้าจอเป็น 800 x 600 ก่อน
    โชคดี

Comment

ได้แล้วครับ ปรับรีเฟรสต่ำสุด แล้วไปปิด Device maneger แล้วลองใหม่ แจ่มเลยครับ
      ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
      X