Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คที่จัดมาใช้ได้รึป่าวขอความเห็นด้วยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คที่จัดมาใช้ได้รึป่าวขอความเห็นด้วยค่ะ

ช่วยให้ความเห็นเกี่ยวกับสเป็คที่จัดมาให้หน่อยค่ะ ว่าเป็นยังงัยบ้างใช้เล่นเกมส์ธรรมดา ฟังเพลง เล่นเน็ต Photoshop และพื้นที่เก็บข้อมูลเยอะๆ ขอบคุณมากค่ะ

Intel Core2Duo E7200
    ASUS P5B-VM SE
    Corsair VS 800MHz 2GB
    WD SATAII 640GB
    HIS ATI Radeon HD 4670 IceQ
    PSU raidmax 530watt

เมนบอร์ดเก่าไปหน่อยครับ น่าเปลี่ยน

นอกนั้นก็โอเคแล้ว

Comment

ไม่เห็นด้วยกับบอร์ด อุอุ

Comment

ถ้าใช้งานธรรมดา แค่นี้ก็น่าจะพอแล้ว มั่ง ครับ

Comment

ตามนั้นอะ เปลี่ยนบอร์ดละกัน

Comment

Originally posted by narak_30 View Post
            ช่วยให้ความเห็นเกี่ยวกับสเป็คที่จัดมาให้หน่อยค่ะ ว่าเป็นยังงัยบ้างใช้เล่นเกมส์ธรรมดา ฟังเพลง เล่นเน็ต Photoshop และพื้นที่เก็บข้อมูลเยอะๆ ขอบคุณมากค่ะ

Intel Core2Duo E7200
            ASUS P5B-VM SE ลอง P5K-SE ครับ
            Corsair VS 800MHz 2GB
            WD SATAII 640GB
            HIS ATI Radeon HD 4670 IceQ GF9600GSO OC แรงกว่าครับ หรือ HD3870 DDR3 ก็ทิ่งเป็นทุ่งเลยครับ ราคาพอกัน
            PSU raidmax 530watt

Comment

ใช้ธรรมดาก็ Ok ครับถ้าเล่นเกม กราฟิกสูงก็ ....

Comment

ใช้ได้สิ

ไม่มีอันไหนเสียอ่ะ
                ...55+

Comment

Working...
                X