Announcement

Collapse
No announcement yet.

บล็อคบิทและเซ็ตเน็ตยังไงใน tomato 1.07

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บล็อคบิทและเซ็ตเน็ตยังไงใน tomato 1.07

ผมเป็นผู้ดูแลเน็ตหอหน่ะครับ
    หอผมใช้เน็ต 4M มีผู้ใช้อยู่ 25 ห้องหน่ะครับ
    ผมใช้ linksys wrt54Gl แล้วต่อไปที่ AP 4 ตัว และใช้บล็อคแมคแอดเดรสหน่ะครับ
    ผมเซ็ตที่ QOS เอาหน่ะครับ ไม่งั้นมานโหลดบิทห้องเดียว 300K up
    แต่ผมเซ็ตที่ QOS แต่เครื่องผมก็ยังโหลดได้ตั้ง 70K เลยครับ
    แต่ว่าจะเซ็ตเน็ตยังไงให้

1. โหลดบิทไม่ได้หรือว่าให้ได้ห้องละ 10K
    2. ให้เซฟไฟล์จากเว็ปและเข้าเว็ปได้เร็วๆ

หรือว่ามีวิธีเซ็ตใน tomato ยังไงให้เวิร์กแบบว่าปรับให้ทุกห้องใช้เน็ตเท่าๆกัน
    รบกวนด้วยครับ
    Attached Files
Working...
X