Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้แอร์ตัวเล็กๆไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้แอร์ตัวเล็กๆไหมครับ

มันพอจะมีแอร์ตัวเล็กๆที่เอาไว้อัดใส่คอมอย่างเดียวไหมครับ ถ้าเปิดแอร์ตัวใหญ่มันก็เปลืองไฟอ่ะ
    เอาให้มันเย็นไดถึง 15 -- องศาก็ดีครับจะได้เหมือนเล่นคอมที่ยุโรป
    ปล.พูดจรีงๆนะ

อยากจะทำอยู่ครับ

แต่ของผมคิดว่าจะไปซื้อ ตู้เย็น แบบเล็กๆ ที่ใช้ตามโรงบาล มาโมเคส หรือไม่ก็เอาเมนบอร์ดยัดใส่ตู้เย็นไปเลย

คงจะเวิร์กไม่น้อย

ปัญหาคือ ไม่มีเงินนี่สิ

Comment

ส่วนใหญ่ที่เห็นเค้าใช้ตู้เย็นตัวเล็กๆเหมือนตามโรงแรมกันอะครับ

เวลาใช้งานต้องระวังหยดน้ำครับ

Comment

ตู้เย็นเลยหรอครับ(แต่ก็น่าสนใจแฮะ)
        ตอนแรกผมคิดแค่ว่าจะเป่าแทนพัดลมน่ะ

Comment

แอร์มือสองจากญี่ปุ่นครับ ตัวเล็กดี เห็นมีขายที่คลองถม ใช้ไฟ110 เย็นดีเหมือนกัน แต่ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกัน 7000+

Comment

Originally posted by DEVIL5WATTS View Post
            แอร์มือสองจากญี่ปุ่นครับ ตัวเล็กดี เห็นมีขายที่คลองถม ใช้ไฟ110 เย็นดีเหมือนกัน แต่ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกัน 7000+

ตู้เย็นเล็ก 4000-5000

Comment

Originally posted by DEVIL5WATTS View Post
              Originally posted by magzaa View Post
              ตู้เย็นเล็ก 4000-5000
              ใช่ครับ
              หรือจะซื้อตู้ใหญ่ก็ได้นะ มีช่อง freeze ด้วย หุหุ

Comment

ซื้อแอร์ตัวใหญ่ๆมาเรย จ่อไปเต็มที่ เย็นจับใจแน่ครับ แต่แพงหน่อย 55

Comment

ผมบอกนะครับทามีแอร์มันจะเกินหยดน้ำนะครับแล้วจะทำให้บอร์ดขึ้นสนิมเพราะมันมีความชื้นอ่าผมก็เคยจะลองทำอ่านะแต่พี่ที่เป็นช่างคอมแกว่ามันจะทำให้เกิดหยดน้ำแล้วก็จะทำให้เกิดสนิมอ่าครับเลยไม่ได้ลอง ไอ้ตู้แอร์เล็กที่ผมรู้มาก็ประมาณ 3000 อ่าครับใช้ไฟ DC 12 v เองใช้ไฟจากคอมก็ได้

Comment

ใช่แล้วมันมีความชื้นมาเกี่ยวข้องด้วย อย่าไปเสี่ยงดีกว่า ไม่งั้นก็คงมี System แบบนี้ไปนานแล้ว
                    สมัยก่อนเคยมีคนเอาตู้เย็นทำเป็นเคส เพราะเห็นว่ามันเย็นแต่พอทำแล้วข่าวก็หายเงียบไป

Comment

แล้วถ้าทำเป็นระบบระบายความร้อนด้วยน้ำแล้วเอาหม้อน้ำไปแช่ไว้ในตู้เย็นเล็กละครับ จะเย็นขนาดไหน

Comment

ยัดใส่ตู้เย็นบอร์ดไม่แข็งตายหรอ

Comment

-*- แปลกอีก

Comment

Working...
                          X