Announcement

Collapse
No announcement yet.

AccessPoint รุ่นไหนมั่งได้ รัศมี 300M

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AccessPoint รุ่นไหนมั่งได้ รัศมี 300M

บังเอิญมีคนจะให้ผมทำ Wireless Internet มีบ้านในโครงการ 5หลัง คิดว่าจะใช้รัศมีประมาณ 300เมตรเห็นจะได้ จะถามว่ามี AccessPoint (Wireless ADSL Router) ตัวไหนมั่งที่ครอบคลุมพื้นที่ได้ตามที่บอกหรือมากกว่านี้ และค่าตัวเป็นยังไงบ้าง ขอคำแนะนำหน่อยครับ...
    อยากได้รุ่นที่สัญาณดีๆทนๆหน่อยครับ เพราะที่เพิ่งทำไปให้แค่ 2รายผมได้ใช้เคลมหมดแล้วครับ(ระบบภายในบ้าน)... ขอบคุณครับ

ปล. ผมคิดว่าถ้ารุนทั่วๆไปเขามีการโมดิฟายเสาอากาศ กันได้หรือเปล่า ถ้ามีเทคนิคการทำแนะนำด้วยครับ..
    Last edited by hornetpc719; 29 Dec 2006, 21:04:59.

มีการโมน่ะ หน้าเวปอ่ะครับ นานและ ตระแกรงพี่ซอล

เทห์ด้วย

Comment

Originally posted by mooh View Post
      มีการโมน่ะ หน้าเวปอ่ะครับ นานและ ตระแกรงพี่ซอล

เทห์ด้วย
      ถ้าโม ก็ขอแบบที่ได้มาตรฐานนะครับ เพราะเอาไปขายเขา อย่างเช่นว่า เสาอากาศที่ผลิตจากโรงงานสำหรับAccessPoint รุ่นนั้นรุ่นนี้โดยเฉพาะ หรือถ้าไม่ให้เป็นการยุ่งยาก ก็อยากจะได้ AccessPoint ที่มันแรงๆมาแล้วเลย ถ้าราคาไม่โครตแพงจนเกินไป... ครับ

Comment

รุ่นกระชอน OCZ น่าจาไหว 5*5*5

www.thelordofwireless.com รองไปถามwebนี้ มีทุกขนาน

Comment

มีครับ แบบ uotdoor + booster+เสา เฉียดแสนครับ รัศมี 250-300เมตร.. นิดหน่อย..
          Last edited by hornetpc719; 14 Jan 2007, 02:03:27.

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
            มีครับ แบบ uotdoor + booster+เสา เฉียดแสนครับ รัศมี 250-300เมตร.. นิดหน่อย..
            ใช้อยู่ครับ งบแค่ 10000.- เอง

Comment

Originally posted by .o[D]ark[E]vilo. View Post
              ใช้อยู่ครับ งบแค่ 10000.- เอง
              ใช่ในพื้นที่ลักษณไหนครับ.. แล้วสงสัยอย่างครับ.. ว่าถ้า AP แรงๆส่งได้ไกล เครื่องในรศมีรับได้ แต่ผมสงสัยว่าเวลาที่เราเล่นเน็ตเครื่องของเรามันจะต้องมีการส่งข้อมูลกลับบ้างใช่เปล่าครับไมใช่แค่รับอย่างเดียว.. แล้วอย่างจะมีปัญหาว่าเครื่องของเราจะส่งข้อมูลกลับไปไม่ถึง AP แล้วมันไม่มีปัญหาหรือครับ.. มันเป็นยังไงครับ สงสัยมานาน..

Comment

Working...
              X