Announcement

Collapse
No announcement yet.

spore ช่วงอวกาศ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spore ช่วงอวกาศ

คือว่า spore ช่วงอวกาศเนี่ยมันจะมีให้เราทำภารกิจตามดาวต่าง ๆ ที่เรารับงานมา จะมีให้หาไอเท็มอะไรทำนองนี้ตามดาวอื่น ๆ แต่เมื่อผมไปที่ดาวดวงนั้นแล้วผมหาไม่เจออะครับ วนหาหลายรอบแล้วก็ไม่เจอ เวลาก้จำกัด มีวิธีดูได้มั้ยครับว่ามันอยู่ส่วนไหนของดาวดวงนั้นอ่ะครับ ขอบคุณครับ

เปิด เรดาร์ ครับ แล้วมะจะมีเสียงดัง หวึ่งๆ แล้วก็จะมีแสงบอกทางจากยานของเราอะครับ

Comment

ถามนิดนึง ทำไงให้ยนานเราออกนอกวงโคจรอ่ะ มันหมุนอยู่เเต่ดาวของเราง่ะ .... ไม่ออกซักที งงๆ อยู่

Comment

หมุน scroll ที่เมาส์อ่ะคับ ลงต่ำกับขึ้นสูง พอสูงขึ้นก็จะออกจากวงโคจรครับ

ขอบคุณคุณ examiner ด้วยนะครับผมจะลองดูครับ

Comment

งง จนผมลบทิ้งไปแล้วเกมส์นี้

Comment

Originally posted by ApOlOgY View Post
            หมุน scroll ที่เมาส์อ่ะคับ ลงต่ำกับขึ้นสูง พอสูงขึ้นก็จะออกจากวงโคจรครับ

ขอบคุณคุณ examiner ด้วยนะครับผมจะลองดูครับ
            ขอบคุณคร้าบบบจะลองดู

Comment

Originally posted by nspro1825 View Post
              ขอบคุณคร้าบบบจะลองดู
              ผมสลองเเล้วนา ขึ้นสูงก็จริงน่ะครับ เเต่เวลาเราขับมันก็โคจรรอบเราอยู่ดีอ่ะ ขับยานไม่เป็นเซ็งจัง

Comment

ลองใช้ปุ่มแบบ WASD ครับ บังคับง่ายกว่า คีย์คล้าย Half life

Comment

Working...
                X