Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA เสียเอาไปเคลม ถ้าของCom7 ไปเคลมศูนย์ จะได้ของเลยรึุป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA เสียเอาไปเคลม ถ้าของCom7 ไปเคลมศูนย์ จะได้ของเลยรึุป่าว

คือว่า ผมใช้ Sapphire ATI HD3650 512MB DDR3 อาการแปลกๆ เล่นอยู่ดีดี จอก็ดับ ไม่ก็ภาพสั่นๆ ตรวจดูแล้วไม่ได้เป็นที่จอ LCD แน่นอน เพราะว่า ไฟยังติดครบ ต่อกะ NB ก็ไม่มีปัญหา กะว่าจะเอาไปเคลม ที่ศูนย์ คลองตัน ^o^ เคยไปเคลมHDD ชิประเบิด เขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย แต่เนื่องจาก 3650ของผมมันเก่าแล้ว ที่ศูนย์ ถ้าหากว่าซ่อมแล้วคิดว่า ไม่น่าจะสต๊อกของไว้ ให้เปลี่ยน (อาจจะได้รุ่นอื่นแทน ^o^) อยากรู้ว่า ศูนย์ที่พันทิพย์ เขาจะบริการดีอย่างนี้รึป่าว เพราะอยู่ชลบุรี เข้ากทมทีนึง ค่าใช้จ่ายสูงพอสมควร ถ้าหากว่าเปลี่ยนได้ ไม่ต้องรอซ่อมตัวเก่า จะได้เสี่ยงเข้ากทมดู

เพื่อนๆ คนใด เป็นเคสเดียวกับผม ช่วย PM บอกทีนะครับ ขอบคุณมากมาย

ผู้รู้ช่วยที

Comment

ของเพื่อนผม มันไหม้ รอ2อาทิตย์ครับ(ขนาดโทรทุกวัน)

Comment

ถ้าท่านไม่สะดวกมา พันทิพย์ กทม. ก็ส่งให้ร้านที่เราซื้อมาเขาส่งเคลมให้ แต่ต้องรอนานหน่อย
        แต่ถ้ามาเองที่พันทิพย์ก็ได้ ชั้นบนสุด ไปถึงเขาตรวจเช็คให้เลย ไม่เกิน 30 นาที ศูนย์หรูหรา แอร์เย็น
        โซฟานุ่ม ถ้าเจ้ง น่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย ไม่เสียซักแดงเดียว
        ปล.เพิ่งไปมา 555++

Comment

Com7 เขาว่ากันว่า ประกันดีนิ ผมไม่รู้เหมือนกัน ผมว่าท่านได้ 4670 มาใช้แทนแน่ๆเลย ฉาวนาให้ของมันหมดนะ ฮุๆ ปกติใช้ของไม่ค่อยเคลม เลยไม่รู้มาก

แต่แอบบอกนิด Samsung เคลม LCD 3 วันเอง(นอกเรื่อง)

Comment

ผมเคยไปเครมการ์ดจอนั่งคอยตูดไม่ทันร้อนได้ของและ ถือว่าบริการดีมากครับ

Comment

อ่านเงื่อนไงการประกันของบริษัทครับ

Comment

Originally posted by l3ellzaa View Post
                ของเพื่อนผม มันไหม้ รอ2อาทิตย์ครับ(ขนาดโทรทุกวัน)

ของผมเองครับ

เอาไปเคลมเค้าบอก 10 วันวันที่ 10 โทรตามยังไม่ได้เลยโทรไปศูนย์ใหญ่้
                พี่แกบอกยังไม่ได้เชคให้ (แล้วทำ...ไรกันอยู่10วัน) แล้วก็เพิ่งจะเริ่มเชคให้เดี๋ยวนั้น
                แล้วหลังจากนั้นประมาณ 3 วันถึงได้ของ ( เปลี่ยนจาก inno9800gt เป็น px9800gt )

ถ้าไปศูนย์ใหญ่เลยน่าจะเร็วครับ

Comment

เคยเคลมของ Com7 เหมือนกัน นับว่าดีมากได้ของเลย ไม่เหมือนประกันที่อื่นที่ต้องลุ้นอีกที

Comment

ประกันเทพ ถ้ามีของเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย

Comment

แนะนำว่าให้โทรไปถามก่อนครับ ว่ามีของสำรองเปลี่ยนหรือเปล่า ถ้าไม่มีเค้าจะบอกท่านเองว่าวันไหนมีของ แล้วค่อยเข้าไปเปลี่ยนครับ ตอนผมไปเปลี่ยน นั่งรอไม่ถึง 5 นาที ได้ของแล้วครับ

Comment

เคยเอา FX5200 ไปเครม พอดีพัดลมไม่หมุน ก็นั่งรอ 15 นาที เปลี่ยนตัวใหม่เลย แถมยังให้แผ่น driver เวอร์ชั่นใหม่ด้วย
                        แต่ผมเอากล่องพร้อมอุปกรณ์ไปครบๆนะ

Comment

การประสบการณ์อันโชกโชน (กับ COM 7)
                          เคลม VGA (WinFast GF8600GTS / Power Color HD3850 ) และอื่นๆ อีกมากมาย
                          ที่เเยกคลองตัน นั่งรอรับของเลย (ยกเว้นของไม่มี ซวยไป รอซ่อมต่อไป)
                          ล่าสุดพึ่งเอา Corsair ไปเคลมมา ก็ได้ของใหม่เลย

Comment

เคลมพันทิพย์ %ได้ของ 0.00001%
                            เคลมศูนย์ใหญ่คลองตัน %ได้ของ 95% ถ้าไม่มีรุ่นนี้ สามารถ อัพเกรด เป็นรุ่นที่สูงกว่าได้

Comment

ผมเพิ่งไป (กับ COM 7) มาเมื่อกี่ครับ
                              เอา mb ไปเครมมา เทสที่นั้นแล้วใช้ได้ครับ
                              แต่เขาก้เปลี่ยนให้นะ ผมว่าบริการดีครับ

Comment

Working...
                              X