Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องMacbook สามารถลงWindows เพียวๆ ได้เหมือน Notebook มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องMacbook สามารถลงWindows เพียวๆ ได้เหมือน Notebook มั๊ยครับ

สมมุติว่าผมจะ format เครื่องใหม่
    แล้วลงเฉพาะ window เพียวๆเลย สามารถทำได้หรือไม่ครับ มันจะเหมือนโน้ตบุ๊คทั่วไปรึเปล่า
    เพราะรู้สึกว่าจะชินกับ window มากกว่า และโปรแกรมที่ใช้ก็ของ window ทั้งนั้น
    อย่าถามนะครับว่าซื้อ mac มาทำไม เพราะจะตอบให้เลยว่าชอบ design และคุณภาพการประกอบครับ

ได้สบายเลยครับ ไม่เสียดายOSXหรอครับ อิอิ

Comment

ได้ครับ ผ่านBootcampเอาโลด
      และเช่นกัน ไม่เสียดาย OSXหรอครับ (เอามาสลับกันเล่นเกม + เล่นเนตป่าวเนี่ย อิๆ)

Comment

ลงผ่าน bootcamp มันแบ่ง partition ไม่ได้อะครับ ถ้าจะใช้ทั้ง OS X และ Windows

Comment

osx มันน่าเสียดายยังไงคับ จากคนไม่เคยใช้

Comment

OSX ปัญหาไวรัสน้อยมากๆครับคิดง่ายๆครับซื้อเครื่องแมคมาแต่เอามาลงวินโดว์อย่างเดียวไม่เสียดายประสิทธิ์ภาพเครื่องกับแผ่น OSX กับแผ่น iLife แผ่นแท้ที่ติดมากับเครื่องหรอครับ ผมใช้แมคมา2ปีแล้วยังไม่เคยลง OSX ใหม่เลยครับเครื่องก็ยังเร็วปกติ

Comment

ซื้อแมค อย่าลงวินเลยครับ

เสียดายของ

Comment

Originally posted by konmunrak View Post
                ลงผ่าน bootcamp มันแบ่ง partition ไม่ได้อะครับ ถ้าจะใช้ทั้ง OS X และ Windows
                ได้ซิครับ มันเองจะให้แบ่งขนาดpartitionใหม่ ก่อนลงwindowsนี่ครับ
                หรือว่าHDDเหลือพื้นที่ไม่พอหว่า

อย่าลงWindowsเพียวๆเลยครับ เสียดายMac OS
                แต่ถ้าล้างเครื่องเพื่อที่จะลงwindowsอย่างเดียวก็ได้ครับ
                เก็บแผ่น OS Xไว้ดีๆแล้วกันครับเด๋วหาย แล้วตอนหลังอยากกลับมาใช้อีกไม่ได้นะครับ
                ^^
                Last edited by Chow-doii; 28 Mar 2009, 03:38:27.

Comment

แต่ครับ ลงผ่าน bootcamp มันเป็น virsual machine ใช้เครื่องเหมือนกับ remote desktop เลยอ่ะ

แต่ก็ไม่รูนะคับ ผมไม่ได้ซื้อ เพราะเรื่องลงวินโดวส์นี่แหละ

Comment

ลงได้ครับ เคยลงมาแล้ว แล้วถ้าวันหนึ่งอยากกลับไปใช้ OSX ก็แค่ใส่แผ่น OSX ที่แถมมาลงไป แล้ว format เป็น HFS+ ก็ลงได้เหมือนเดิมครับ ^^

Comment

Working...
                    X