Announcement

Collapse
No announcement yet.

MSI K9N6PGM2-V + amdx2 4000+ oc ได้ไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MSI K9N6PGM2-V + amdx2 4000+ oc ได้ไหม?

ขอสอบถามพี่ๆ ว่า

MSI K9N6PGM2-V + amdx2 4000+ จะทำการ oc ได้ไหม?
    ถ้าหากทำได้ ไม่ทราบว่าปรับตรงไหนครับ มีสูตรอะไรบ้างครับ
    พอดีผมมีบอร์ดอยุ่ จะไปจับคู่กับ ซีพียู ตัวนี้

ขอบคุณมากครับ

ไม่มีใครเคยใช้เลยหรือครับ บอร์ดตัวนี้

Comment

ลองเลยครับ
      เข้าไบออสไปเพิ่ม BUS ขึ้นทีละน้อย ครับ จัดไป

Comment

ครับ ขอบคุณครับ

แล้วมีสูตรอะไรบ้างป่าวครับ

พอดีผมเคยใส่ AMD Sempron LE -1100 ไป ไม่มีอะไรให้ปรับเลยครับ

Comment

ไม่แน่ใจ ว่าใน Bios มี Cell Menu ไหม ถ้ามีก็ปรับในนั้นแหระครับ

Comment

4000+ มันเก๋าอยู่แล้ว ถีบแรงๆหน่อย ก็เท่า 6000+ และ

Comment

บอร์ดเล็ก แรม 2 ช่อง ชิพ 780 ใช่เปล่าครับ

ต้องเล่นกับ Overdrive ถึงจะปรับได้เยอะครับ ลาก 7750 ไปได้ 3.4 มั่งแล้วถอย ไฟบอร์ดไม่พอ ได้แค่ 1.40 - 1.45 เองมั่ง

Comment

ตัวนี้ ตามรหัสน่าจะเป็น NVidia มั้งครับ

Comment

MSI OC ได้อยู่แล้วครับ เข้า bios cell menu รึเปล่าไม่แน่ใจไม่ได้ใช้นานละ แต่คาดว่าน่าจะมี เคยใช้แต่ K9AG

Comment

ขอบคุณครับ แล้วผมจะลองดุครับ

Comment

Working...
                    X