Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูรูปแล้วช่วยบอกทีครับ เกี่ยวกับการต่อไฟเข้าเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูรูปแล้วช่วยบอกทีครับ เกี่ยวกับการต่อไฟเข้าเมนบอร์ด

ดูจุดที่ผมวงไว้นะครับ จุดแรก8พิน คือมันเอาไว้ต่อสายกับพวก CPU P.D ใช่มั้ยครับ
    ส่วนหัว4พินมันเอาไว้ต่อไฟเข้าเพื่ออะไรครับ
    **ใครใช้เมนบอร์ดรุ่นนี้บ้าง(MSI 945P Platinum) ตอนแรกที่ซื้อมา มันจะมีแผ่นปิดตรงหัวเสียบ8พินไว้เหลือแค่4พินใช่มั้ยครับ

สะดวกอันไหน ใส่อันนั้นมั้ง
    เดาเอาน่ะ

Comment

อันบนรู้มานคือไฟCPU PSUรุ่นใหม่ๆจามี8หัวกะ4หัวมาให้ รู้สึกจาเสียบอันไหนก็ได้แล้วแต่ แต่อีกอัน ไม่ณุ้เหมือนกัน คงเป็นไฟPCI EXมั้ง

Comment

ในคู่มือไม่มีบอกหรือคับ ??

Comment

Working...
        X