Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ati Overdrive ไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ati Overdrive ไม่ขึ้น

ผมใช้เวอร์ชั่นล่าสุดก็แล้ว ตัวเก่าก็แล้ว จำได้ครั้งแรกที่ไส่การ์ด 3870x2 ใหม่ ๆ ก็ขึ้นมา แต่พอลงวินโดว์ ก็อีหรอบเดิม ตัว Overdrive ไม่ยอมขึ้น แถม โหลด ATITool 0.26 ก็ไม่ยอมทำงาน ค้างสะยังงั้น โอ๊ย มันเป็นอิหยังเน้อ ตอนเทสท์ 3DMark06 ได้มา16000++ แต่ตอนนี้เหลือ 14000+ อ่าาา งานเข้าสะแร้น ตุดหมึกเอ๊ย หึหึ อนาถ+อนาถา

รอท่านอื่นมาตอบครับ

ลง .net 3.5 ไปแล้วยังครับ

Comment

กำ ยังไม่ได้ลงครับ มันเกี่ยวกันด้วยเหรอ งง ง๊ง งง

Comment

มันเป็น Runtime ของ Software นะครับ ลงไปก็ดีครับ

Comment

สายไฟ8พินอะงับถ้าเสียบ6พันโหมดโอเวอร์คล็อกจะไม่ขึ้นของผมเปงงั้นนะ

Comment

ผมใช้ .net 2.0 อะครับ ยังไม่เคยลอง 3.5 คราวนี้มาถึงตัวเจ้าปัญหาที่เอ่ยมาตอนแรก มันต้องไปใช้ Msi Live update อะครับ เฉพาะ สาวก MSI ของยี่ห้ออื่นมะรุ้นะครับ เร้วก็รีสตาร์ทใหม่ พอเปิดมาก็จะได้ ตัว ATIoverdrive กลับคืน แต่ไอ้ตัว ATITool มันแก้ไม่หาย ค้างตลอด สงกะสัยต้องลง .net 3.5 อย่างท่าน rep บนๆ ว่ามานะครับ เอ่อ สกอร์3DMark06 กลับคืนมาแว้ววว 16288 เฮ้อ ค่อยกินได้เมาได้หน่อย เหอๆๆๆ ส่วนไอ้เรื่องนอนนี่ทีหลัง เพราะเมาเร้วเด้วหลับไปเอง เอิ๊กๆๆๆๆ

Comment

3870X2 ต้องเสียบ สาย 8pin ด้วยนะ ถ้าไม่เสียบ OC ไม่ได้ งั้นเอาโปรแกรม OCไปละกันเอามาจากเว็บนอก OC ไปทั้ง 2 Coreด้วย ถ้าใช้พวกRiva ไปcoreเดียว

ตอนปรับตัวเลขมานจาบอกประมาณว่าfail แต่จิงๆแว้วOCไป OCได้ทีละCore

http://www.zabzaa.com/upload/downloa...UClockTool.rar

Comment

ATi tools มันเก่ามากละนิ ผมใช้ก็มีปัญหา - -

Comment

Working...
                X