Announcement

Collapse
No announcement yet.

สับสนและเลือกไม่ถูกมานานละคับ ระหว่าง E7300 กับ E6750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สับสนและเลือกไม่ถูกมานานละคับ ระหว่าง E7300 กับ E6750

ใครพอทราบบ้างครับว่า อันไหนดีกว่ากันอะคับ

แต่ที่ผมดูแล้วก็ E6750 นะครับ เพราะ L2 4 MB. แน่ะ บัสก็เยอะกว่า (รึเปล่า) แต่ที่แน่ๆราคาถูกกว่า E7300 อะครับ

แต่ผมก็งงว่า ทำไม E7300 ถึงแพงกว่าอะคับ ทั้งๆที่มัน L2 3 MB. เอง บัสก็น้อยกว่า

อะไรมันดีกว่ากันแน่หรอคับ ใครรู้แจ้งเห็นจริง ช่วยชี้แนะทีคับ

กะลังจะซื้อครับ อิๆ

มันลากไกลกว่า เย็นกว่าครับ ใหม่กว่า 45 nm
    แต่ถ้าใช้เดิม e6750 เล่นเกมก็ดีแล้ว
    เลือกเอาละกัน

Comment

เดิมๆ e6750 เหนือกว่าครับ
      ถ้า oc แล้ว e73 จะเหนือกว่านิดๆครับ

ผลการโอเวอร์คล๊อคจากคนทั่วโลกเรียงลำดับความแรงในแบบ Sinagle Task
      ในวงเล็บทางด้านขวาคือค่าความเร็วเฉลี่ยที่คล๊อคกันได้ครับ

Comment

ขอบคุณค้าบบบบบบบบบ

แล้ว E6750 จะหาซื้อได้จากที่ไหนอะคับเน่ย

แล้ว 45nm กับ 65nm มันความสามารถต่างกันเยอะั๊ยอะคับ

Comment

แล้วถ้าใช้ E6420 จะเปลี่ยนเป็นE7 จะคุ้มมั๊ยเนี้ย..

Comment

รู้สึกว่า e7 จะมีสิ่งที่ e6 ไม่มีคือ sse 4.1 ครับ
            45 นาโนเมตรจะเย็นกว่าลากง่ายกว่า 65 นาโนเมตร ครับ

และตัวคูณของ e6750 สูงสุดแค่ 8 ครับ ถ้าจะเอา 4Ghz+
            บอร์ดกับแรมก็ต้องเทพพอสมควรครับ 8x500 บ้านๆคงไปยาก
            ส่วน e73 ตัวคูณ 10 ครับลากง่ากว่าหน่อย บอร์ดระดับกลางๆ
            กับแรมบ้านๆก็ 4Ghz+ สบายๆ

Comment

ชอบลาก E7300 ชอบเดิมๆ E6750 จบ

Comment

E7300 อีกเสียง เพราะมัน ประหยัดไฟกว่า ถ้าเทียบระยะยาวครับ See 4.1 ถ้าอนาคต ก็ oc ไปได้อีก
                ว่าแต่ท่านเลือกผิดคู่มวยอะปล่าว ต้องเป็น E6850 จิครับ 3.0 Ghz. ใช้เดิมๆ น่าคิด แต่ผมก็ E7300 อยู่ดี

Comment

Originally posted by overp4 View Post
                  E7300 อีกเสียง เพราะมัน ประหยัดไฟกว่า ถ้าเทียบระยะยาวครับ See 4.1 ถ้าอนาคต ก็ oc ไปได้อีก
                  ว่าแต่ท่านเลือกผิดคู่มวยอะปล่าว ต้องเป็น E6850 จิครับ 3.0 Ghz. ใช้เดิมๆ น่าคิด แต่ผมก็ E7300 อยู่ดี
                  อ่าวหรอคับ เลือกผิดคู่หรอ ก็ผมเห็น มัน 2.66 เท่ากันหนิ อิๆ หรือดูผิด ฮ่าๆๆ

Comment

Originally posted by overp4 View Post
                    ไม่ผิดหรอกท่าน แหม L2 เยอะกว่าแล้วยังจะเอา ความเร็วสูงกว่ามาเทียบอีกหรอ
                    E73แค่ต่อ L2 ให้ ก็เยอะแล้วนะ อิอิ

Comment

Working...
                    X