Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอสั่นเป็นคลื่นเวลา ต่อ Harddisk external box ช่วยตอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอสั่นเป็นคลื่นเวลา ต่อ Harddisk external box ช่วยตอบหน่อยครับ

เวลาต่อ Harddisk external box(ฮาร์ดดิส์กแล้วซื้อกล่องมาอ่ะครับ) แล้วจอจะสั่นเป็นคลื่น เฉพาะเวลาเปิดนะครับ ถ้าปิดไปก็หาย อยากรู้ว่าเปนเพราะอะไร คอมที่ทำงานไม่เปนครับ แต่คอมที่บ้านเป็น งง เอาออกไปวาง***งก็ยังเปน มีใครพอทราบวิธีแก้บ้าง ครับ

จอ CTR รึเปล่าครับ

Comment

ถ้าเป็นเฉพาะตอนที่ต่อ HDD Ex. ก็ไม่น่าเดือดร้อนอะไรมากนะ

Comment

Originally posted by neungiez View Post
        จอ CTR รึเปล่าครับ
        LCD ครับ wide screen

Comment

Originally posted by 4701030316 View Post
          ถ้าเป็นเฉพาะตอนที่ต่อ HDD Ex. ก็ไม่น่าเดือดร้อนอะไรมากนะ
          ครับ แต่พอดีเก็บข้อมูลพวก model ไว้ในนั้น เวลาทำงานก็เลย บางครั้งก็เลยขี้เกียจเปิด-ปิดบ่อย ครับ
          เวลาเล่นเกมส์ ปิด HDD Ex. ไม่มีปัญหาครับ

Comment

external box ยี่ห้ออะไรครับ

Comment

ลองตั้งให้ห่ าง จอซิครับ ไม่อย่างนั้นก็แยกปลั๊กเสียบคนละราง

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                external box ยี่ห้ออะไรครับ
                ยี่ห้อข้าง กล่องเขียนว่า Ker อ่ะครับ

Comment

เกิดจากสนามแม่เหล็กคับ ที่มันเกิดขึ้น เวลา HDDทำงานจะแผ่สนามแม่เหล็กออกมา มากบ้างน้อยบ้าง ทำให้มีการยุบพองของสนามแม่เหล็ก จึงไปเหนี่ยวนำ สิ่งที่ไวต่อสนามแม่เหล็ก ถ้า สิ่งนั้นมีระบบป้องกันสนามแม่เหล็กไม่ดีพอ ก็จะมีผลกระทบแบบนั้นคับ เพียงแต่ว่าจะเกิดออกมาในรูปแบบไหน เช่นจอ ctr ก็จะพริ้วๆ สีจะเพี้ยนๆ จอLCDกระอาจจะเป็นไปได้ด้วย ถ้ามีการลงกาวด์ดีๆอาจจะช่วยได้

Comment

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

Comment

Working...
                    X