Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟ +12 เช็คในโปรแกรมแล้วมันแค่ 4.99 เอง -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟ +12 เช็คในโปรแกรมแล้วมันแค่ 4.99 เอง -*-

ไฟ +12 เช็คในโปรแกรมแล้วมันแค่ 4.99 เอง -*-

PSU Raidmax 530W ใช้มา 2 อาทิตย์ จ่ายไฟได้แค่ตามรูปไม่ีทราบว่ามีปัญหาอะไรหรือเปล่า

สเปก

X2 4800+

A780GM-A

3850 1G DDR3 Sapphire

A-DATA 2G/800*1

HD 250G*1 80G*1

Creative 5.1

DVD-RW SATA*1

ตอน แรกเคยลงถามทีนึงแล้วตอนนี้ได้ลองลงวินโด้ XPSP3 แบบเดิมๆเลยก็ยังเป็นอยูอัพ V.Everest แล้วด้วย โปรแกรม SpeedFan HWmonitor ก็เห็นตามนี้อะครับแล้วบางทีใช้ไปใช้มาก็ค้างทื่อๆแต่เล่นเกมส์ไม่เคยค้าง(นานๆๆทีเป็นบางครัง)
    Attached Files

โปรแกรมมันเพี้ยน ไม่มีอะไรหรอกครับ ถ้ามันจ่ายเท่านั้นจริง ไม่มีโอกาศได้เปิดสวิทย์เปิดเครื่องหรอกครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      โปรแกรมมันเพี้ยน ไม่มีอะไรหรอกครับ ถ้ามันจ่ายเท่านั้นจริง ไม่มีโอกาศได้เปิดสวิทย์เปิดเครื่องหรอกครับ
      จริงนะครับผมเป็นกังวลกลัว HDD พัง เคยพังแล้วไม่รู้ PSU ตัวนี้หรือเปล่าแต่อายุมันก็ 5 ปีีแล้วอะนะตัวนั้น -*-

Comment

ต้องดันกระทู้เหหมือนห้อง it marget ใหมนิ เอิ๊กๆ

Comment

speedfan ผมเห็น 8-9

Everest ผมเห็น 11.xx

ฺBios ผมเห็น 12.xx

มิเตอร์แตะ ได้ 12

เชื่ออันไหนดี อิอิ

Comment

เซ็นเซอร์๋เจ้านี้A780GM-A มันเพี้ยน ผมก็เป็น มิเตอร์วัดชัวร์ป๊าบ อย่าไปสนใจ

Comment

ออของคุณ aekshow ก็เป็นหรอครับ

Comment

อย่างข้างบน เอามิเตอร์วัดชัวร์ที่สุด

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ทิเตอร์หาซื้อได้ที่ไหนอ่าครับ

Comment

ไฟ 12 V เป้นไฟที่ อุปกรณ์หลักๆของคอม ใช้ในการขับเคลื่อน อุปกณ์ ต่างๆ ปกติ ในความเป็นจริง แค่ไฟตก ต่ำกว่า 11V มันจะเปิดเครื่องไม่ได้หรือ ค้างหรือมีปัญหาแล้วครับ ถ้าเปิดเครื่องได้ทำงานได้ปกติ ไม่ต้องไปคิดมากหรอกครับว่ามันจะโชว์ 4.V บางคน 1V ยังมีเลย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      ไฟ 12 V เป้นไฟที่ อุปกรณ์หลักๆของคอม ใช้ในการขับเคลื่อน อุปกณ์ ต่างๆ ปกติ ในความเป็นจริง แค่ไฟตก ต่ำกว่า 11V มันจะเปิดเครื่องไม่ได้หรือ ค้างหรือมีปัญหาแล้วครับ ถ้าเปิดเครื่องได้ทำงานได้ปกติ ไม่ต้องไปคิดมากหรอกครับว่ามันจะโชว์ 4.V บางคน 1V ยังมีเลย
                      ออ ครับ

Comment

ค่อยโล่งจัยหน่อย ของในเคสเคยพังเพราะ PSU บ่องเท่งเลยเข็ด -*

Comment

มัน drop นิดหน่อยน่า (พิมพ์ถูกป่าว) อิอิ

Comment

อิอิ

Comment

โล่งใจๆ

Comment

Working...
                              X