Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้างบ้านฝากถาม คอมเปิดติดยาก ติดแล้วก็ดับเองอีก เป็นเพราะ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้างบ้านฝากถาม คอมเปิดติดยาก ติดแล้วก็ดับเองอีก เป็นเพราะ?

อาการ เปิดติดยาก พอกดเปิดพัดลมหมุนแต่ไม่ขึ้นภาพ

พอเปิดติดเล่นไปดับเองแต่พัดลมยังหมุนอยู่ดับแต่จอ

เคยเอาไปร้านที่พัรทิพมาที กลับมาเป็นเหมือนเดิน

ช่วยทีครับอาการแบบนี้เป็นอะไรได้บ้าง
    Last edited by fachee191; 10 Mar 2009, 15:26:02.

PSU น่าจะกลับบ้านเก่าน่ะครับ..
    ลองหา PSU ใหม่มาใส่ดูครับ

Comment

ดันต่อ

Comment

PSU

อีกเสียง

Comment

^
          ^
          ^
          ตามนั้น

Comment

P S U บอกเค้าใช้วัตต์แท้ไปเลยคับ

เรือใบเขียว ลูกละแค่ 2690

Comment

PSU แน่นอนอีกเสียงครับ เพราะผมก็เคยเป็นมาก่อน เปลี่ยนปุ๊บหายปั๊บ(เงินหายพร้อม 555)

Comment

ตอนนี้ผมแยกชิ้นส่วนของเครื่องที่เป็นมาหมดแล้วครับ

แล้วเอา power ram vga hdd(มาต่อเป็น2ตัว) มาใส่เครื่องผม คุณพระช่วยมันเปิดติดครับ

ของผม 5200+ ecsblack

เครื่องข้างบ้าน P D mainboard ยี้ห้อไรไ่ม่รู้น่าจะ msi RC410-M

ลองไม่ได้มากกว่านี้มันคนละค่ายงะ

อย่างนี้สรุปได้ยังครับว่า ไม่ mainboard ก็ cpu

งง จริง สรุปมันเป้นที่ psu จริงหรอครับ แต่เอาpsuของเค้ามาใส่เครื่องผมเปิดติดนะครับเปิดอยู่นานเหมือนกัน
                Last edited by fachee191; 12 Mar 2009, 16:03:03.

Comment

ดันๆ หาคนช่วย

Comment

PSU

Comment

โรงไฟฟ้ามีปัญหา (PSU)

Comment

ผมว่าความร้อน
                        ที่เปิดติดยากเพราะรออุณหภูมิลดอยู่ให้ถึงระัดับที่เปิดได้
                        แต่พอเริ่มใช้งานมันก็เริ่มร้อนอีกก็เลยดับ

Comment

Originally posted by omyimtogo View Post
                          ผมว่าความร้อน
                          ที่เปิดติดยากเพราะรออุณหภูมิลดอยู่ให้ถึงระัดับที่เปิดได้
                          แต่พอเริ่มใช้งานมันก็เริ่มร้อนอีกก็เลยดับ
                          ดับ = ไฟไม่พอ

ค้าง แฮ๊งค์ = ร้อน

Comment

คือตอนนี้ เอาpower ram vga hddมาใส่กับเครื่องผมแล้วมันเปิดติด ไม่ได้แสดงว่ามันใ้ช้ได้หรอครับ

แล้วตอนที่ให้เอามาให้ผมดูมันก็เปิดไม่ติดเลย จอไม่ขึ้นอะไรเลย แต่พัดลมหมุน

Comment

ดัน

Comment

Working...
                              X