Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ กับ 9800GTX+ DK TOP ใช้อันไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX+ กับ 9800GTX+ DK TOP ใช้อันไหนดีครับ

9800GTX+ กับ 9800GTX+ DK TOP ใช้อันไหนดีครับ

คือผมอยากรู้แค่ระหว่าง 2 ตัวนี้นะครับ ว่าควรใช้ตัวไหนดี ราคาต่างกันอยู่ตั้ง 1000 แน่ะ

เน้นเล่นเกมส์ อย่างเดียวเลยครับ

ใจนึงอยากได้ 9800GTX+ ธรรมดาอยากถามว่ารุ่นนี้ เล่นเกมส์ได้ลื่นทุกเกมส์เปล่าครับแบบลื่นเลยนะครับ

ผมใช้ PSUติดเคส ประมาณ 620W

ช่วยทีนะครับ

ปล.EVGA GTS250 SuperClock หาม่ายได้เลย ฮือT_T ก็เลนต้องเลือก 2 ตัวนี้แล้ว

สเปคอย่างอื่นคิดว่าน่าจะพอแล้ว

E8400 RAM4GB PSU620W

PSU ติดเคสไม่พอครับ

ผม ว่าเอา 9800GTX+ ก้พอแล้วเล่นได้ทุกเกม

แล้วเอาเงินไปซื้อ PSU TT550 2500บาทครับ

PSU ติดเคสไม่พอนะครับ

Comment

9800 GTX+ เล่นได้เยอะแล้วครับ

ควรเพิ่ม PSU เหมือนท่านเรปบนว่าจะดีกว่า

Comment

ควรเปลี่ยนPSUนะ - -* คิดว่าติดเคสไม่ไหวแน่ๆ
        ผมเชียร์9800GTX+ อีกเสียงครับ ^ ^

Comment

ตามงบเลยครับ

Comment

ฮือๆๆๆๆ

ที่จริงจัด i Cute TiTanium 650W ไว้แต่ ที่ร้านเค้า สั่งไม่ได้อีก ผมอยู่ตรัง

แต่พวก E8400 แรม แมนบอด dvd case เค้าสั่งได้ ที่เค้าสั่งอยู่มี ก็เลยดีไป ประกันอยู่บริษัทเดียว

แต่ที่ร้านเค้าบอกว่า ติดแคส 600W+ น่าจะพอ ประหยัดเงินค่า PSUนอกไปตั้ง 10002000 เค้าบอก

แล้วเอา ตังที่ประพยัดนี้ไปเพิ่ม VGA T_T เศร้าๆๆ ผมก็ว่าอยู่ PSU ติดแคส ไม่พอแน่ยิ่งไปเพิ่มให้ VGA สูงๆก็ตายพอดี

ผมจะบ้าตาย ตอนนี้ มีปัญหา 2 อย่าง กาดจอร์ กับ PSU

แล้วถ้าผมสั่งจากร้าน TKcom แบบสั่งเองให้เค้ามาส่งบ้านมันจะเป็นไปได้ไหมครับ T_T อยู่ตรัง

อยากสั่ง EVGA GTS250 SuperClock 5900 เพราะเห้นว่ามีที่ TK ที่เดียว

และ I cute titanium 650W ที่ TKก็มี กะจะสั่ง 2 อย่างนี้เท่านั้นน่ะครับ

แต่เรื่องประกัน นี้สิ ของเค้าดีจริงTK แต่ ผมอยู่ตรัง เวลาเสียอะไรจะทำยังไงเหรอครับ ต้องไปส่งเค้าที่ กทม เลยหรือ

Comment

หรือ อีกอย่างนะครับ

ที่ร้านเค้าสั่งพวก 9800GTX+ ได้

ผมควรหา PSU ตัวไหนดีครับ ขอราคาประมาณ 2000 เพราะผมไม่ได้ดูตัวอื่นไว้เลยนอกจาก Icute

ขอแบบ ชัวๆ รองรับ E8400 RAM4GB 9800GTX+

ขอบคุณมากๆครับ รบกวนหน่อยนะครับ ถ้าลงตัวคือผมสั่งเลย อิอิ

Comment

tt 470w 1900 ครับ

Comment

tt 750wไปเลยครับ สบายใจด้วยไม่ต้องห่วงเรื่องไฟเลยครับ
                  หรือไม่ก็tagan bz ครับ สวยดีครับ

Comment

tt 750w ราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

ThermalTake ToughPower 750W
                      4,900

http://www.tkcom99.com/index.php?is_...=3&s_cat_id=20

Comment

Originally posted by tolofe1234 View Post
                        ฮือๆๆๆๆ

ที่จริงจัด i Cute TiTanium 650W ไว้แต่ ที่ร้านเค้า สั่งไม่ได้อีก ผมอยู่ตรัง

แต่พวก E8400 แรม แมนบอด dvd case เค้าสั่งได้ ที่เค้าสั่งอยู่มี ก็เลยดีไป ประกันอยู่บริษัทเดียว

แต่ที่ร้านเค้าบอกว่า ติดแคส 600W+ น่าจะพอ ประหยัดเงินค่า PSUนอกไปตั้ง 10002000 เค้าบอก

แล้วเอา ตังที่ประพยัดนี้ไปเพิ่ม VGA T_T เศร้าๆๆ ผมก็ว่าอยู่ PSU ติดแคส ไม่พอแน่ยิ่งไปเพิ่มให้ VGA สูงๆก็ตายพอดี

ผมจะบ้าตาย ตอนนี้ มีปัญหา 2 อย่าง กาดจอร์ กับ PSU

แล้วถ้าผมสั่งจากร้าน TKcom แบบสั่งเองให้เค้ามาส่งบ้านมันจะเป็นไปได้ไหมครับ T_T อยู่ตรัง

อยากสั่ง EVGA GTS250 SuperClock 5900 เพราะเห้นว่ามีที่ TK ที่เดียว

และ I cute titanium 650W ที่ TKก็มี กะจะสั่ง 2 อย่างนี้เท่านั้นน่ะครับ

แต่เรื่องประกัน นี้สิ ของเค้าดีจริงTK แต่ ผมอยู่ตรัง เวลาเสียอะไรจะทำยังไงเหรอครับ ต้องไปส่งเค้าที่ กทม เลยหรือ

สั่งเลยครับท่าน ถ้าส่งกับเอกชน ก่อนถึงมันจะโทรมาให้เราออกมารับตามที่สังเกตได้ง่าย (ในตัวอำเภอ หรือ ทางที่มันผ่านครับ) ถ้าสั่งEMS อันนี้มันส่งถึงบ้านครับ แต่แพง แล้วก็ไม่ทราบว่าทางTK มาบริการส่งทางEMS รึเปล่า ผมอยู่พัทลุงครับ สั่งมาทั้งชุดเลยเอามาประกอบ เอง กล่องโตกว่าลังเบียร์อ่ะเอกชน60บาทเอง แต่EMS 280 แล้วแต่ท่านนะครับว่าจะสั่งแบบไหน ถ้าไม่สะดวกลองดูเวบอื่นก็ได้ครับ

Comment

Working...
                        X