Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องสำรองไฟ ทำให้เปลืองไฟจิงหร่อใครรู้ช่วยชี้แจ้งที่คับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องสำรองไฟ ทำให้เปลืองไฟจิงหร่อใครรู้ช่วยชี้แจ้งที่คับผม

เครื่องสำรองไฟ ทำให้เปลืองไฟจิงหร่อใครรู้ช่วยชี้แจ้งที่คับผม

Originally posted by dek-kom View Post
    เครื่องสำรองไฟ = UPS
    มันก็ต้องใช้ไฟในการทำงาน แต่ไม่รู้ว่ากินไฟเท่าใหร่ นะครับ
    กันไฟดับ ไฟกระชาก ไฟตก ไฟเกิน
    *ผมใช้ UPS Syndome SZ-501 Pro

http://www.syndome.com/innovative_ups.html

.
    Last edited by TWK.; 11 Jun 2007, 19:43:09.

Comment

คับผม

Comment

ตัวที่มีสเตบิไรเซอร์กินไฟหน่อยเพราะมันเอาไฟจากแบตไปปรับแรงดันให้คงที่กรณีไฟตก มันก็จะชาร์ทไฟบ่อย

คิดเอาเองน๊ะ

จริงๆรอผู้เชี่ยวชาญมาบอกแล้วกัน

Comment

zผมใช้ ยังไงก็ดีกว่าไม่มี เพราะห่วงคอมดีกว่าค่าไฟ เสียดายครับ

UPS ของผม ดีนักแล

Comment

น้อยโคตร

วงจรชาร์จกับวงจรพวกStat ใช้ไม่กี่มิลลิแอมป์หรอก
            และแบตพวกนี้ ถ้าชาร์จครั้งแรกเรียบร้อยแล้ว ชาร์จต่อๆไป มันจะชาร์จเร็ว ก็ใช้ไฟนิดเดียวอ่ะ

ผมใช้ Leonics Astra 625VA

Comment

กินไฟเพิ่ม จริง แต่ ไม่มากครับ

อย่างน้อยก็มีพลังงานที่สูญเปล่า เป็นความร้อน

Comment

Working...
              X