Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาข้อมูล 8600gts 256 bit มาให้ดูครับ จะได้แข่งกับ 7900gs ละทีนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาข้อมูล 8600gts 256 bit มาให้ดูครับ จะได้แข่งกับ 7900gs ละทีนี้

http://www.tt-hardware.com/modules.p...icle&sid=10394

256bits RAM GDDR3 512 MB (1.0ns)

มาฟันกับ 7900gs ละทีนี้

ไม่ต้องฟะนแล้วครับ 256 Bit เหมือนกันแถม 512 mb อีกก 7900GS จะเหลือหรอ

Comment

โหท่านมันจะจริงรึเนี่ย ถ้าmemมัน2000+ความเป็น256bit 7900GSลงหลุมไปเลย

Comment

หุหุหุหุ....รอดูค่าตัว

Comment

รอดูตัวเป็นๆ ดีกว่าครับ หรือ ถ้าจะปล่อยออกมาจริงๆ ผมเดาว่าเค้าคงรอให้ 7900GS เกือบหมด(หรือหมด)จากตลาดแล้ว หรือ ATi มีตัวที่เด่นกว่าออกมาโน้นละครับ เค้าถึงจะปล่อยออกมา nVidia ยังมีไพ่อีกหลายใบครับ

แค่นี้ 7900GS กับ 8600GTS ก็ขี่ๆ กันอยู่แล้วครับ ในเรื่องตำแหน่งทางการตลาด

Comment

หิหิหิ ไม่สนละ 8600 นะ
            สิ้นปีโบนัทออก จะไปถอย 8900... ละ หุหุหุ (มันมาปีใหม่พอดี)

Comment

รอดูกระแสต่อไปครับ

Comment

ต่อไปตัวที่เป็น ตำนารคือ 1950 PRO ครับ ผมฟันธง
                ATI โดยการตลาด ต้องอัด ราคา ลงมา และจะกลายเป็น ของดีราคาถูกต่อจาก 7900 ครับ ตอนนี้ก็ถุกมากๆแล้ว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  หิหิหิ ไม่สนละ 8600 นะ
                  สิ้นปีโบนัทออก จะไปถอย 8900... ละ หุหุหุ (มันมาปีใหม่พอดี)

โอวววว ตัวนี้แหละที่ข้าพเจ้ารอคอย...

แต่ตอนนี้โดน HD2900XT ดึงดูดใจ เฮะ ๆ

ไม่เป็นไรยังมีเวลาเก็บเงิน เกมส์ก็ยังไม่ค่อยออก

ใหนจะ Unreal Tournament 3 หรือ Crysis อีก เอาออกให้มันลื่นหัวแตกไปเลย

Comment

ออกมาเร็วๆเถอะ ใจจะขาดอยู่แล้ว

Comment

8900 มันจะแรงฉีก 8800 มากมั๊ยครับ

Comment

อ่าว 8600 GTS ตัวใหม่ 256 Bit
                        8900GS ก็ 256 bit
                        ก็ต้องตัดสินที่ Stream อ่ะสิ
                        32 กะ 96 จาต่างกันมากไหมอ่า
                        อะไรสำคัญกว่า ระหว่าง Stream กะ Bit
                        หรือรอดูราคา?
                        Last edited by overburn; 24 Jul 2007, 16:38:24.

Comment

Originally posted by overburn View Post
                          อ่าว 8600 GTS ตัวใหม่ 256 Bit
                          8900GS ก็ 256 bit
                          ก็ต้องตัดสินที่ Stream อ่ะสิ
                          32 กะ 96 จาต่างกันมากไหมอ่า
                          อะไรสำคัญกว่า ระหว่าง Stream กะ Bit
                          หรือรอดูราคา?
                          ชิปมันคนละรุ่นกันด้วยครับ 8900คงแรงกว่าแบบทิ้งกระจายย

Comment

ม่ายจิง 8900 มันทิ้งผมไม่ได้ไม่ยอม T-T

Comment

rep บน sig ใหญ่ไปคับ

Comment

Working...
                              X