Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม 667 4gb กะ 1066 2g อันไหนโหลดเกมเร็วกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม 667 4gb กะ 1066 2g อันไหนโหลดเกมเร็วกว่ากันครับ

แล้วความเร็วมันต่างกันมากมั้ยครับ
    แล้วมีเมนบอร์ดถูกๆที่รองรับ 1066 มั้ยครับ

1066 คับ

บอร์ด ถูกต้องรอ asrock คับ แต่ตอนนี้ยังไม่เห็น

Comment

แบบ 4 กิ๊ก แล้วปรับให้มันทดข้อมูลบนแรมแทน ฮาร์ดดิสก์ก็เร็วนะครับ
      ------------------------------
      ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือก 4 กิ๊ก เอาความจุมากไว้ก่อน ผมว่า 667 ทำ dual แบรนวิทย์เหลือเฟือแล้วครับ

Comment

1066 เร็วก่างับ แต่ผมว่ามะคุ้มทุนงับ... load ต่างกันแค่เสี้ยววิ อย่างมากก็ มะถึง 10 วิสำหรับเกม ที่ load เป็นฉากๆ ใหญ่ๆ (Exp load ฉากของ Crysis)

เพราะเอาเข้าจิงเวลาใช้งาน มันมะได้ วิ่งเต็ม bandwidth หรอกงับเวลาใช้งานอะ
        Last edited by Teardrop; 14 Feb 2008, 16:46:24.

Comment

เป็นผมเลือก 4GB ครับ เน้นที่ความจำเยอะ ๆ

Comment

เน้นเยอะไว้ก่อน แบนวิดocได้

Comment

ถ้าได้เล่น64บิท แบบเห็นแรมครบ4Gนะ
              ป๋มก็เอา 4G ดีกว่า หุหุ....

Comment

ผมลองมาแล้วคับ

กับตัวผมเองเลยครับ ที่เกม GE (Granado Espada)
                แรม 2GB 667 แต่ ต่อ Raid 0 โหลดไวมากๆครับ
                แต่ แรม 2GB 800 ไม่ต่อ Raid โหลดช้ากว่ามากๆครับ

Comment

1066 เร็วกว่าครับ

Comment

เลือกไม่ถูกเลยครับ

Comment

ผมว่าเลือก4Gครับ โดยเป็นแบบ 2x2 เพื่อลดปัญหาความเข้ากันได้ ถ้าเป็น4แถวอาจมีสิทธิ์เข้ากันไม่ได้สูงกว่า2แถว
                      ถึงจะเป็นBus667 แต่เราก็สามารถดันบัสให้ขึ้นไปที่Bus800 ได้ไม่ยากเย็นเท่าไหร่
                      เพราะ บอร์ดโดยส่วนใหญ่แล้วจะรับ สูงสุดที่บัส800ครับ ส่วน บัส1066มันจะเป็นการปรับค่าในBiosเหมือนกับการOCนั่นละ หรือถ้าจะเอาตัวที่รองรับจริงๆ บอร์ดก็จะมีราคาแพงมาก อย่างพวก P35รุ่นแรง X38อันนี้แพงทุกตัว
                      ดังนั้น บัส667 ขนาด2x2Gb จึงเป็นสิ่งที่คุ้มค่ากว่า โดยเราก็ดันให้มานไปวิ่งซักบัส800 ก็จะใกล้เคียงกับ 1066เข้าไปอีกนิด
                      แต่ได้ความจุที่เยอะกว่าถึง2เท่าเชียวนะครับ
                      แต่ถ้าจะให้ดี ผมแนะนำให้ซื้อ แรมบัส800 2x2Gb จะดีกว่า เพราะ 667กับ800ราคาแทบไม่ต่างกันแล้วครับ หลักสิบเท่านั้นเอง
                      เอาแบบ800ตั้งแต่เกิด ถ้าเราอยากแรงอย่าง1066ก็ดันมานขึนไปอีกซักกะติ๊ด อย่าง800->900ผมว่าก็คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปมากกว่าที่จะไปซื้อ แรมบัส1066ซึ่งมีแต่แพงๆทั้งนั้นครับ

Comment

เอาแถวล่ะ 2GB บัส 667 2 แถวพอครับ เร็ว ประหยัดไฟด้วย

Comment

667 4กิก ครับ

Comment

อยู่ที่ HDD ด้วยนะเรื่องโหลดเนี่ย

Comment

Working...
                            X