Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้ำรุ่นไหนเย็นสุดครับแนะนำหน่อยงบไม่เกิน5000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้ำรุ่นไหนเย็นสุดครับแนะนำหน่อยงบไม่เกิน5000

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่า745กับ760iอันไหนเย็นกว่ากัน

745 แบบไม่ต้องสงสัยครับ

หม้อน้ำ 3 ตอน กับหม้อน้ำตอนเดียว ครับ
    อันไหนเย็นกว่ากันครับ ?
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

745 มีหม้อน้ำ 3ตอนเหรอคับ ชุด เท่าไร คับ
      เห็นบอกว่า ถ้าจะดีต้อง เปรี่ยน บล็อค ด้วยนิคับ
      ถ้าจะเปรี่ยน บล็อค ใหม่ ควรเอารุ่นไหนคับ แบบเย็นสะใจ

ขอบคุณคับ

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ waterblock ไม่เปลี่ยนก็เย็นชิบบบแล้วครับ
        ถ้าอยากเย็นอีก (เตือนไว้ว่าเกินงบ) ซิลิโคนMX-2 บล๊อคดีๆ ก็แนะนำ Swiftech Apogee-GTX Extreme
        ไม่ก็ Swiftech Apogee-GT ครับ แต่ตัว GTX จะเย็นกว่า และแพงกว่าอยู่นะครับ
        ปั้ม เปลี่ยนด้วยก็ดีนะครับ ถ้าจะต่อบล๊อคการ์ดจอ
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ราคาละคับ รวม Swiftech Apogee-GTX Extreme ซิลิโคนMX-2

ขอบคุณคับ

Comment

นี่ราคาที่ TK หน้าเว็ปนะครับ ไปจริงๆ ไม่รู้ได้ลดเท่าไหร่นะครับ แล้วแต่ต่อรอง

745 ก็ 4900บ.. แต่วันนั้นผมซื้อเยอะ เขาเลยลดให้เป็น 4500บ
            Swiftech Apogee-GTX Extreme 2750บ (ผมไม่ได้ซื้อนะ แต่มีคนแนะนำมาว่าเย็น)
            MX2 390บ. (กำลังจะได้ใช้ แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้ครับ)

รวมๆแล้ว 8040บ ครับ ยังไม่รวม Waterblock ให้การ์ดจอ หรือซืงค์ NorthBridge หรืออะไรทั้งนั้น

ปล. ราคานี้ยังไม่ได้รับการต่อลองหรือลดราคา
            ปล2. จากร้าน TK

Comment

แล้วถ้า ซื้อ 745 มีน้ำ มาให้เราปะคับ หรือ เราต้อง ซื้อเองประคับ

Comment

สาย ยางละคับ เป็นแบบสีปะคับ หรือ ซื้อเองคับ

Comment

ส่วนของผมนะครับ ใช้

745 Block เดิม ซิลิโคน ร้าน
                  Zalman WaterBlock 8800GTS
                  Vizo Scarlet ไว้เป่า Chipset NorthBridge

แค่นี้ก็เงินหมดตัวแล้วครับ 5555555
                  พ่อแม่ด่าชิบหายวายวอดเลยครับ
                  คอมเครื่องเดียวอะไรขนาดนี้

ปล.ก็อายุมันแค่14หนิเนอะ เลนซะเอาจริงเลย
                  ปล2.สายยางมีแถมในชุด 745 ครับ น้ำยาcoolant ก็มีในชุดครับ
                  สายยางนั้นเป็นแบบ UV นะครับ สีเขียวๆ

Comment

เหมือนกันคับ แม่ผมก็ด่า
                    ออก N95 มา ได้ 7วัน ซื้อ G95 มาขับรถ
                    แปปๆ จะ ซื้อ แอรใหม่ 18000BUT

นี้จะออก คอมใหม่ งบ 40k โดนด่ากระจุยเลย

Comment

^^^
                      แหมลูกเศรษฐีทั้งนาน
                      (ทำไมเราขอแค่8600gt 5kตัวเดียวก้โดนแล้วคนอื่นเล่นหลักหมื่นเลยT-T)

Comment

วาสนาคนเราต่างกัน

ผมก็ยังต้องเก็บตังเองแต่งคอมอยู่นี่แหละ

ทางบ้านไม่อำนวย

Comment

อย่ากลายพันธ์นะครับ

Comment

อิจฉาจังเลยครับ

Comment

5000 ผมว่า 760 ดีกว่ามั้ง
                              แล้วหาบล๊อก swiftech apogee gt มาเปลี่ยนก้อพอและ
                              ไม่จำเปนต้อง gtx หรอก

หรือไม่ก้อ mcp 355+2ตอน+apogee gt ป๋องน้ำ หาข้อต่อ สามทาง
                              แล้วทำสายต่อออกมา เอาน๊อตขันปิด ไว้เติมน้ำ แค่นี้ก้อสบายแล้วครับ

Comment

Working...
                              X