Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ P4 630 3.0 อุณหภูมิ แบบนี้ร้อนไปไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ P4 630 3.0 อุณหภูมิ แบบนี้ร้อนไปไหม

รายละเอียดตามนี้ครับ

อุณหภูมิ Idle 55-59 Full Load 70-73 อุณหภูมิห้อง 29 องศา (พัดลมเดิมๆ,เคสปิด,ไม่OC)
    ถ้าเปิดแอร์ 25 องศา Idle 50-53 Full Load 67-73
    นี่ผมเพิ่งแกะออกมาทาซิลิโคนใหม่ ช่วงก่อนหน้านี้ Full Load เล่นเอา 83 องศา
    แล้วถ้าจะเปลี่ยน Heatsink นี่เอาของอะไรดี หรือว่าเปลี่ยน CPU ไปเลย

630 ของผม ไม่ oc ปกติ ก็ประมาณแค่ 50 - 55 นะ sink เดิม จ้า

Comment

ลองใช้ซิลิโคน MX-1 หรือ MX-2 ดูสิครับ ของผม P4 530 ก่อนนี้ Full Load 54-55 พอใช้แล้วไม่เกิน 50 เลยครับ อยู่ที่ประมาณ 47-48 เอง

Comment

Mx-1,2 หลอดประมาณเท่าไหร่ได้ครับ

Comment

ของผมclockไปที่ 3.5GHz อุณหภูมิ Idle 39-42 Full Load 53-55 ผมใช้ Gigabyte 3D Rocket II
          630 มันร้อนครับตัวเนี่ยถ้าอยากให้เย็นละก้อเปลี่ยนฮีตซิงก์ ไปเลยครับ
          Last edited by laboo; 16 Jan 2008, 01:06:18.

Comment

ไม่รู้ว่าซื้อพัดลมมาเปลี่ยนเพื่อให้เจ้า 630 นี่มันเย็นลง หรือว่าจะซื้อ E4500 มาแทน
            ในความคิดผม ๆ ว่า ถ้าซื้อ E4500 ยังไงซะมันก็เย็นกว่าอยู่แล้ว แถมแรงกว่าด้วย แต่ต้องเพิ่มเงินเยอะพอสมควร

Comment

ถ้างั้นก็เอาเงินที่จะซื้อซิ้งค์ใหม่+ขาย P4 630 ตัวนี้ แล้วไปถอย E2xxx ดีกว่ามั๊ยครับจะได้ไม่เกินงบ

Comment

P4 จ้าวแห่งความร้อน สงสัยเมืองหนาวไช้P4กันเยอะไม่ต้องมีเตาผิง- - ฮาๆนะ

Comment

Full Load เล่นเอา 83 องศา <<<< เครื่องที่บ้านผมก็เป็นเหมือนกันครับ ร้อนได้ใจมากๆ

Comment

ชิล ๆ ครับ ที่บ้านผมมีตัวนึงขนาดใส่ arctic cooling freezer 7 นะ ยัง 65- 68 ได้เลย แต่ตรงที่วางคอมเครื่องที่ว่านี่มันมุมอับครับ ถ้าไม่เปิดแอร์นะ ร้อนมาก ขนาดใช้ เคส lain-li v1000 นะ

Comment

ใช้ซิงค์ไหนดีอ่า บอรดื478

Comment

อุณหภูมิสูงก็แย่พอแล้ว แต่เสียงพัดลมดังมากซะด้วยสิ กลายเป็นกลุ้มใจ+หนวกหู

Comment

ผมเห็นเพื่อนผม P4 2.8E@3.2E มันร้อน 75 เลยคับ fulload แต่มันก็ไม่เป็นไรน่ะคับ

Comment

ช่วงที่มันร้อนร้อน 83 องศา แล้วผมยังไม่เกะออกมาทา ซิลิโคนใหม่
                            มันก็ใช้ได้ปกตินะ ทน อึด ถึกมาก ใช้มาตลอด เพิ่งจะเกะทาใหม่เมื่ออาทิตย์ก่อน
                            มันก็ลดไปราวๆ 10-15 องศา idel-full load แต่ตอนนี้ ขายไปแล้ว ซื้อ E4500 มาแทน

Comment

ใช้ P4 630 3.0 อุณหภูมิ แบบนี้ร้อนไปไหม

ที่บ้านก็ใช้อยู่อะครับ ร้อนแบบนี้แหละครับ full load ร้อนมากๆ 60 องศา
                              ไม่ได้ clock อะไรเลย กะเล่นให้พังไปข้าง(เพราะยังอยู่ในประกัน)

Comment

Working...
                              X