Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ ครั้งแรกในการโมเคสของผม [เคสเก่ามาโมใหม่] +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ ครั้งแรกในการโมเคสของผม [เคสเก่ามาโมใหม่] +++

ช่วยวิจารณ์กานด้วยนะครับผม ก่าจะรวบรวมความรู้จากบอร์ดได้ เปงอาทิตย์เลยครับ

เด๋วผมจะมาอัพเรื่อยๆนะครับผม

อุปกรณ์ครับผม
    อุปกรณ์อาจจะไม่ครบนะครับในรูป มีเลื่อยอีโต้

ราคาโดยประมาณ
    พัดลมตัวเล็ก 60
    พัดลมตัวใหญ่ 150x2 300
    อคิลิก 1mm 200
    น๊อดเกรียว 1ถุง 10
    สเปรย์ 35x4 140
    เลื่อยฉะลุ 45 ใบ 10 [ ไม่ค่อยได้ใช้เลย ]
    สว่วน ยืมน้ามา อิอิ ดอกสว่าน 10

รวมแล้วประมาณ 720 เฉียดๆ พันเหมือนกานนะเนี้ย

ใครรู้ว่า มีดตัดพลาสติก [ อคิลิก ] ซื้อที่ไหน ราคาประมาณ บอกผมทีนะครับ

ความผิดของผม อคิลิก 1mm แตกง่ายครับ

สีสเปยครับผม

เคสเก่าของผม

พักก่อนครับเลยเอามาเล่นเกมก่อง

พ่นสีบอร์นรองพื้นก่อนอะครับ

ต่อมาก็สีเขียวเลย

ทับอีกครั้ง เขียวได้ใจ

อคิลิก ผมเอาอีกโต้เลื่อยครับ

เริ่มประกอบคืนที่ครับ

เปิดไฟครับ

ปิดไฟแว้ว

ยังขาดพัดลมตัวเล็กอีก 1 ใหญ่อีก 1 ครับ เลยยังไม่ครบเซท

ของมาเมื่อไหร่จะอัพให้ดูใหม่นะครับ

************ ได้พัดลมมาใหม่แว้วครับ ชมด้านล่างเลยครับผม ************
    Last edited by herodavilman; 12 May 2008, 04:23:46.

ทำเหมือนของเราเลยเเต่เราว่านะเต็มตังไปซื่อ LCD ดีกว่าหมดยุดจอตู้เเล้ว

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=201648 ไปดูของเราบ้างคล้ายๆกัน

Comment

สวยครับ ใช้อะไรตัดแผ่นอาคิลิกหรอครับ

Comment

Originally posted by panut3617 View Post
          สวยครับ ใช้อะไรตัดแผ่นอาคิลิกหรอครับ
          เลื่อยอีโต้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by willkungza View Post
              ทำเหมือนของเราเลยเเต่เราว่านะเต็มตังไปซื่อ LCD ดีกว่าหมดยุดจอตู้เเล้ว
              ของเก่าแต่ยังใช้ได้ดีอยู่อะครับ ก็เลยยังไม่ซื้อใหม่ เก็บตังไว้ซื้ออย่างอื่นก่องครับ อิอิ

Comment

ถ้าจะให้ดี ใช้มีดตัดพลาสติก จะง่ายกว่ามากเลยอะครับ

แต่ว่า มีตัดพลาสติก มานอันทะไร่อะครับ แล้วซื้อได้ที่ไหนอะครับ

Comment

สวยดีคับ

Comment

พัดลมสีซื้อที่ไหนครับ พันทิพรึปล่าวเอ่ย

Comment

Originally posted by guesstp View Post
                      พัดลมสีซื้อที่ไหนครับ พันทิพรึปล่าวเอ่ย
                      แถวบ้านอะครับ มีร้านคอมอยู่ประมาณ 8-9 ร้าน

Comment

จอรุ่นเดียวกับผมเลยครับ Five Star ใช้มา 6 - 7 ปีแล้ว ซ่อมไปครั้งเดียวโดนไป 300.- ของเขาดีจริง ๆ

Comment

สวยดี แต่ บอดีเคสด้านหน้าพ้นไหมหน่อยไม่ค่อยจะสวยและ
                          เอาออกเลยก็ได้ อิอิ

Comment

Originally posted by kit_dmax View Post
                            จอรุ่นเดียวกับผมเลยครับ Five Star ใช้มา 6 - 7 ปีแล้ว ซ่อมไปครั้งเดียวโดนไป 300.- ของเขาดีจริง ๆ
                            อะนะ ผมใช้มา 4-5 ปี ยังไม่เคยมีปัญหาเลยครับ อย่างที่ท่านบอกว่า ของเค้าดีจิง อิอิ

Comment

Originally posted by karaboon View Post
                              สวยดี แต่ บอดีเคสด้านหน้าพ้นไหมหน่อยไม่ค่อยจะสวยและ
                              เอาออกเลยก็ได้ อิอิ
                              มีเกรียมพลาสติกคงดูดีอีกอะครับ แถวนี้มานมะมีขายอะ her her

Comment

Working...
                              X