Announcement

Collapse
No announcement yet.

hddเสีย คราบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hddเสีย คราบ

พอดีว่า ผมมีHDD maxter 120G sata รุ่นแรก
    และปมใช้ พาร์ทิชั่นเมจิกสร้างไดว์ เพิ่มขึ้นมา1ไดว์ แต่พอทำๆอยู่ ก็แฮงค์ไปซะเฉยๆๆ
    จากนั้นwindows ก็พอจะมองเห็น HDD อยู่นะครับ แต่มันมองไม่เห็นพาทิชั่นและข้อมูลในhdd มองเป็นไฟล์ของระบบอื่น
    พอใช้พาร์ติชั่นเมจิกมันก็มองว่าทั้งลูกเป็นbad จะฟอร์เมตก็ทำไม่ได้

ผมเลยอยากขอความช่วยเหลือว่าทำอย่างไรดีคราบ
    อยากรู้ว่าข้อมูลพอจะกู้ขึ้นมาได้ไหมครับ
    ถ้าไม่ได้ ทำไงให้กลับมันมาใช้ได้อีกคราบ

ขอบคุณมากคราบ
Working...
X