Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเซียนคอมทั้งหลายช่วยตอบผมหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเซียนคอมทั้งหลายช่วยตอบผมหน่อย

ตอนนี้ mainboard ยีห้ออะไรดีมั่งหรอคับเอาที่เสถียรหน่อยอะครับ+แรง
    asus
    ECS
    Gigabyte
    Asrock
    Foxconn
    Intel

ถ้าดีหมดก็ช่วยอธิบายให้ผมหน่อยว่ามันดีด้านอะไรยังไงอะคับ

ดันๆๆ

Comment

ตอนนี้คงจะเป็น Gigabyte อ่ะครับ อุปกรณ์แต่ละตัวดีๆ อายุการใชเงานสูงทั้งนั้น แถมยังถูกอีก(ดูจากหนังสือมาอ่ะครับ ) ของ ASUS ก็ดีอ่ะ ผมใช้มาตั้งแต่ ตอนเรียน ป.ตรี ตอนนี้ยังใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไรอ่ะ ยี่ห้ออื่นนี่ไม่แน่ใจครับ

Comment

ถ้าแรงต้องราคา 10+ ครับถ้ากลางพอได้มี asus-giga หรือจะเล่น DFI /Abit ก็ไม่เลวนะ

Comment

Asus

Comment

Gigabyte Only
            ผมชอบ Gigabyte
            ระบบ ไฟ แจ่มสุดแล้ว

Comment

2 ยี่ห้อที่คนใช้เยอะสุด
              ASUS / Gigabyte
              ซื้อง่าย ขายคล้อง เคลมมีของได้เลย หุหุหุ

Comment

Working...
              X