Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนการเลือก Main Board หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนการเลือก Main Board หน่อยครับ

คือผมอยากทราบว่า main board แต่ละรุ่นมีคุณสมบัติพิเศษอย่างไร
    คือดูยังไงก้ดูไม่ออกว่าอันไหนเหมาะกับอันไหน
    มีใครช่วยบอกวิธีการดูให้ผมหน่อยครับ
    ขอบคุณมากครับ

ดูชื่อรุ่นแล้วดูชิพเซ็ตบนบอร์ดเช่น X48 แล้ว Search ข้อมูลชิพเชตนั้นๆใน google

ดูsocket cpu ด้วยครับ ให้ของบอร์ดตรงกับCPUจึงจะใส่กันได้

Comment

ลอง เอาบอดมาสักรุ่นครับ เดียวจะมีเทพๆมาอธิบายให้ฟัง

Comment

Working...
      X