Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harman Kordon Sound Stick II ปะทะ KLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Harman Kordon Sound Stick II ปะทะ KLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX

ช่วยเทียบ 2 ตัวนี้ให้หน่อยครับ ชั่งใจอยู่ไม่รู้จะเลือกอันไหนดี งบ 10,000 บาท ครับ
    1. คุณภาพเสียงที่ได้
    2. ความคุ้มค่ากับราคา
    อยากได้ที่แบบฟังสบาย ๆ นุ่นนวล ฟังได้นาน ๆ ฟังแล้วรู้สึกสดชื่นอะครับ ผมเน้นฟังเพลงช้า ๆ เช่น ลูกทุ่ง สตริง สากล ที่ออกแนวช้า ๆ ซึ้ง ๆ อะครับ
    ฟังเพลง 80 ดูหนัง 20 ช่วยวิจารณ์กันหน่อยครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำก็จะดีมาก ๆ ครับ
    ปล. อยู่ต่างจ้งหวัดครับ ไม่มีโอกาสได้ฟังก่อนเลือก ช่วยหน่อย ขอบคุณมากครับ
    Last edited by 215452; 4 Mar 2009, 19:27:37.

อยากได้ที่แบบฟังสบาย ๆ ฟังได้นาน ๆ ฟังแล้วรู้สึกสดชื่นอะครับ ผมเน้นฟังเพลงช้า ๆ
    หุหุ ถ้าเอา KLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX คงคิดผิด แหง ๆ ฮาฮา

หนักแน้น (ล้นเลยและ - -)

เพราะผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ ^^ ฟังไม่สบายนะ อิอิ

Comment

Originally posted by 215452 View Post
      ช่วยเทียบ 2 ตัวนี้ให้หน่อยครับ ชั่งใจอยู่ไม่รู้จะเลือกอันไหนดี
      1. คุณภาพเสียงที่ได้
      2. ความคุ้มค่ากับราคา
      อยากได้ที่แบบฟังสบาย ๆ ฟังได้นาน ๆ ฟังแล้วรู้สึกสดชื่นอะครับ ผมเน้นฟังเพลงช้า ๆ เป็นหลัก
      ฟังเพลง 80 ดูหนัง 20 ช่วยวิจารณ์กันหน่อยครับ ไว้เป็นแนวทางเลือก
      ปล. อยู่ต่างจ้งหวัดครับ ไม่มีโอกาสได้ฟังก่อนเลือก ช่วยหน่อย ขอบคุณมากครับ

งั้นเลิกสนใจ คิป ไปแล้วได้เลยเหอๆ ถ้าแบบนั้นผมแนะนำ bose ดีกว่าไม่หนักสบายๆ

Comment

Originally posted by Jumpba View Post
        หุหุ ถ้าเอา KLIPSCH PROMEDIA 2.1 THX คงคิดผิด แหง ๆ ฮาฮา

หนักแน้น (ล้นเลยและ - -)

เพราะผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ ^^ ฟังไม่สบายนะ อิอิ
        มันโหดมากเลยเหรอครับ ว่าจะเอามาจับคู่ก่ะ 2702 อ่ะครับ ปกติเปิดเพลงทีก็ 3-4 ชม. เปิดไว้แล้วไปซักผ้า ล้างจาน อิอิ

Comment

เห็นคนใช้กันเยอะเลยอยากได้บ้าง ไม่มีโอกาสได้ฟังของจริง กลัวซื้อมาแล้วไม่เหมาะกับตัวเอง แฮ่ะ ๆ
          Last edited by 215452; 4 Mar 2009, 19:32:19.

Comment

Klipsch 2.1 THX

มัน Bass หนักแน้นมากนะครับ
            คือ ฟังเพลงมัน ไม่สบายหูอะครับ มันจะกระแทกกระทั้น ^^

ออกแนว บึกๆ อะครับ

เห็นเขียนฟังเพลง สบาย ๆ ชิว ๆ มาหา Klispch ผมว่าคิดผิดน่า ^^

Comment

เห็นกระทู้เก่า ๆ บอกว่า Harman Kordon Sound Stick II ที่ขายในไทยคุณภาพต่ำกว่านอก เน้นขายดีไซต์ เสียงก็งั้น ๆ ให้มองหาตัวอื่นดีกว่า แป่วววว bose ราคาก็ใช่เล่นเครียดเลย...
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=238221
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=245324
              ใครมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ งบ 10,000 บาท

Comment

จากประสพมาฟังเพลงช้าๆ Klipsch 2.1 THX ต้องจับคู่กับ 2ZS เท่านั้น เสียงจะใสกังหวาน พอได้ยินเสียงกุ๊งๆกิ๊งๆบ้าง

Comment

ลำโพงบ้านมือ 2 พอได้บ้าง
                  ลองดูคับ ลำโพงคอมฟังหวานๆมักไม่มี

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                    ลำโพงบ้านมือ 2 พอได้บ้าง
                    ลองดูคับ ลำโพงคอมฟังหวานๆมักไม่มี
                    ตอนแรกก็ขาย MX 5021 ว่าจะไปเล่นลำโพงบ้านเหมือนกันครับ แต่ทรัพย์จางเก็บเงินไม่ได้ซักที ไอ้ที่ฟังอยู่ปัจจุบันก็ไม่ค่อยได้เรื่องสุดท้ายเลยต้องหวนกลับมาหาลำโพงคอมอีกรอบ...บาปกรรม บาปกรรม
                    Last edited by 215452; 4 Mar 2009, 19:39:33.

Comment

มันก็ดีเลยนะครับ สำหรับKLIPSCH PROMEDIA จับคู่กับ 2zs ผมใช้ตัว4.1อยู่ก็เปิดฟังเพลงเบา ๆ สบาย ๆ ไปเรื่อย ๆ อยากจะมันก็มันได้ แต่ก่อนเคยใช้ ba635 พอได้KLIPSCHมาก็ขายเพราะชอบเสียงมากกว่า

Comment

ลำโพง DIY ก็น่าจะเป็นอีกตัวเลือก

แต่อัันนี้แนะนำให้ไม่ได้ ต้องไปลองฟังเองคับ

Comment

Originally posted by solidy-w View Post
                          มันก็ดีเลยนะครับ สำหรับKLIPSCH PROMEDIA จับคู่กับ 2zs ผมใช้ตัว4.1อยู่ก็เปิดฟังเพลงเบา ๆ สบาย ๆ ไปเรื่อย ๆ อยากจะมันก็มันได้ แต่ก่อนเคยใช้ ba635 พอได้KLIPSCHมาก็ขายเพราะชอบเสียงมากกว่า
                          ลำโพง DIY ก็น่าจะเป็นอีกตัวเลือก
                          แต่อัันนี้แนะนำให้ไม่ได้ ต้องไปลองฟังเองคับ

Comment

JBL เอนเค้าเตอร์

Comment

Originally posted by papababa View Post
                              JBL เอนเค้าเตอร์
                              ขออนุญาต ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมครับ แล้วหน้าตามันเป็นแบบไหนอ่ะครับ ราคาเท่าไร หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ
                              Last edited by 215452; 4 Mar 2009, 20:22:41.

Comment

Working...
                              X