Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ UltraVNC เก่ง ๆ มั่งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ UltraVNC เก่ง ๆ มั่งคับ

อยากจะควบคุมคอมที่บ้านอ่ะครับ เพราะที่บ้านติด ADSL แต่ที่หอที่กรุงเทพไม่ได้ติด อยากให้เครื่องที่บ้านมันโหลดบิตให้ พอดีมีคนบอกมาว่า UltraVNC มันใช้งานง่าย แต่ลองเล่นแล้วก็เล่นได้แค่ในวงแลน คุมข้ามเน็ตยังทำไม่เป็นเลย คอมที่คุมใช้เน็ตมือถือนะครับ ไม่ทราบว่าจะใช้งานได้หรือเปล่า...

ขอการใช้งานอย่างละเอียดด้วยคร้าบ หรือเป็นเว็บสอนใช้ก็ได้ครับ ไทย อังกฤษ ไม่เกี่ยง ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ...

ลองอ่านดู ครับ

http://www.bloggang.com/viewblog.php...ongmit&group=6
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
    sigpic

Comment

มันมีแต่ Remote ในวงแลนอ่ะครับ... มันไม่ได้คุมคอมข้ามอินเตอร์เน็ตเลยอ่ะแต่ก็ขอบคุณที่ตอบให้นะครับ...

Comment

ใช้ผ่านinternet ที่คุณต้องทำก็คือต้องforward port ที่ใช้ กรณีcomคุณอยู่หลังfw/router ปกติdefault port ของ vncใช้port 5900

อีกอย่างนึงที่ต้องทำในกรณีคอมที่บ้านคุณไม่มี public ip คุณก็ต้องไปใช้บริการ dynamic dns ครับ เพื่อจะไปหาip ที่router บ้านคุณได้ครับ

ถ้าใช้ผ่าน grps/edge ก็คงช้าพอประมาณนะครับ ลองไปset ความละเอียดในvncให้ต่ำลงก็พอช่วยได้บ้างครับ
        Last edited by gnalkhod; 1 Oct 2007, 14:08:51.

Comment

Working...
        X