Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวอักษรบนTitle Barมีสีแดงซ้อมอ่ะครับแก้ไงดี ด่วนนะคร้าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวอักษรบนTitle Barมีสีแดงซ้อมอ่ะครับแก้ไงดี ด่วนนะคร้าบบ

ลงWindowsใหม่แล้วจำไม่ได้ว่าไปกดอะไรเข้า (หรือเป็นเพราะแผ่นที่ลงหว่า..) จู่ๆก็สังเกตได้ว่าเวลาเปิดหน้าต่างขึ้นมาตัวอักษรตรงTitle Barมันจะมีสีแดงๆซ้อนอยู่แบบเนี้ยครับ จำได้ว่าปกติไม่มีนี่นา จะแก้ยังไงดีครับ

เป็นที่เอาโทรศัพท์ หรือ แม่เหล็ก หรือ สีเพี้ยน ลองช๊อตจอ (เคลียร์) ดูจิ

Comment

จอLCDนะครับเนี่ย..
      เวลาเอาแผ่นWindowsใส่ก็เป็นครับ ไม่รู้จะแก้ไงดี แถมบางทีพิมพ์งานWordอยู่ก็เกิดสีเพี้ยนๆ มันเป็นที่จอหรือว่าการ์ดจอหรือเปล่าครับ ชักสงสัย

Comment

เป็นที่ Theme หรือป่าวครับ พี่ Beaver_XT แผ่นผม ก็ไม่เป็นอะไรนี่ครับเป็นเงาสี ออก น้ำเงิน ธรรมดาๆ ไม่มีปัญหาอะไรเลย ยังไม่ได้ลงเลยครับ

Comment

ถ้าจอเสีย ลองเปลี่ยนจอดู

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆนะครับ ตอนนี้แก้ได้แล้ว สรุปว่าเป็นที่Driverการ์ดจอครับ ตอนนี้Downgradeไปใช้Driverที่แถมมากับแผ่นครับ แต่ใช้CCCของตัวใหม่
            ส่วนจอผมเช็คแล้วไม่เสียครับ เอามาต่อกะคอมพ์อีกเครื่องไม่เป็นไรเลย

ปล.ผมใช้การ์ดจอATI HD2600Proอ่ะครับ

Comment

โชคดีครับ ที่เป็นแค่ไดรว์เวอร์

Comment

7.12 ผมใช้ 3850 ก็เป็น แต่อยู่ดีๆก็หาย งงเหมมือนกัน

Comment

gf6200 ผมก็เป็นบางอารมณ์ แล้วมันก็หาย

ปรกติมากๆสำหรับผม

Comment

ผมก็เป็นครับ แถมใช้โปรแกรม autocadไม่ได้อีก ต้องใช้7.1

Comment

รอดตัวไปครับ ไม่ต้องเสียเวลาและเสียเงินงานนี้

Comment

สรุปว่าDriverทำพิษกันเป็นแถวเลยล่ะซิครับเนี่ย.. เดี๋ยวว่าจะลอง8.1ซะหน่อย ได้ผลยังไงเดี๋ยวมาบอกนะครับ
                        ปล.ตอนนี้เล่นUbuntuบนLaptopอยู่ ไม่เห็นมีปัฯหาเหมือนWindowsเลยอ่า..

Comment

Tune fontกันหน่อยดีไหมครับ อาการที่ว่าเนี่ย พอจะเข้าใจเเล้ว คืนนี้๊Uploadให้ครับ เเล้วจะเเวะมาบอก

Comment

ตอนค่ำเเวะไปดูห้องTip เเล้วกันครับ เเนะวิธีTuneupเกี่ยวกะเรื่องนี้ครับ

updateเรียบร้อยครับ ตามไปดูกันฮิ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=147906
                            Last edited by mrchosit; 21 Jan 2008, 00:21:22. Reason: * รายละเอียดครับ นำมาเเถลง *

Comment

Working...
                            X