Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เรื่อง ช่องต่อ HDMI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เรื่อง ช่องต่อ HDMI

ช่องต่อ HDMI ผมเหงเค้าพูดๆกัน แต่ผมไม่รุ้มันคือไร

ผมกะลังจาซื้อ จอ Samsung T220 ด้วยอ่ะ มันมีช่องนี้มั้ยครับ

ถ้าไงช่วยอธิบาย เกี่ยวกะไอช่องนี้หน่อยนะครับ

HDMI เป็นพอร์ทที่ส่ง สัญญาณภาพและเสียงได้ในความถี่สูงครับ ทำให้เกิดความคมชัดมากยิ่งขึ้น แต่เท่าที่สังเกตุ จอตั้งแต่32นิ้วลงมา ไม่แตกต่างครับ

Comment

มัคนบอกว่า HDMI คุณภาพของภาพ พอๆๆกับ DVI แค่มันมีเสียงมาด้วยเท่านั้นเอง

ปล.ถูกผิดอภัยด้วย

Comment

อ่า ฮะ

Comment

t220 ไม่มี HDMI คับ

Comment

Originally posted by thegto View Post
            มัคนบอกว่า HDMI คุณภาพของภาพ พอๆๆกับ DVI แค่มันมีเสียงมาด้วยเท่านั้นเอง

ปล.ถูกผิดอภัยด้วย
            คุณภาพต่างกันครับ HDMI ดีกว่า

Comment

DVI Bandwidth (Single Link) 3.96 Gbit/s) (Dual Link) 7.92 Gbit/s)
              HDMI Bandwidth 4.95 Gbit/s(1-1.2x) 10.2 Gbit/s(Ver.1.3x)

Comment

Working...
              X