Announcement

Collapse
No announcement yet.

DFI 790FX M2RS ใส่แรมบัส1150 ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DFI 790FX M2RS ใส่แรมบัส1150 ได้ไหมครับ

พอดีได้แรมมาใหม่

ใส่แล้วเปิดไม่ติด

แล้วพอดีไม่มีแรมสำรอง

เลยอยากถามว่าบอร์ดนี้ใส่แรม1150ได้ไหมครับบ

ขอบคุณครับบ

แรมอะไร 1150 ครับ

Comment

น่าจะ แรม kfc ป่าวครับ

ไม่ใช่ 1066 หรอครับ

Comment

มันมีหรอครับ 1150

Comment

ได้ครับ แต่จะวิ่งสูงสุดที่ 1066 ไม่รวมโอเวอร์คล๊อก ว่าแต่แรมของ OCZ เปล่าครับ

Comment

patriot 1150 cl5 2.3v PC-2 9200

ครับ

Comment

เปิดไม่ติดเหรอครับ ลองใส่ทีละแผงหรือยังครับ

Comment

หุหุ แรมแรงนะนั้น ลุ้นลุ้นช่วยของแรง
                ลองเคลียร์ใบออส แล้วเปิดเครื่องดูครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                  เปิดไม่ติดเหรอครับ ลองใส่ทีละแผงหรือยังครับ
                  ลองแล้วครับ

Originally posted by Error_Pc View Post
                  หุหุ แรมแรงนะนั้น ลุ้นลุ้นช่วยของแรง
                  ลองเคลียร์ใบออส แล้วเปิดเครื่องดูครับ
                  หลายรอบแล้วครับ

หรือว่าต้องแฟลชไบออสป่ะครับ

หรือยังไง

งงกับมันจริงๆ

Comment

บอร์ดไม่รับแรมหรือเปล่าเอ่ย ทางที่ดีลองเอาแรมคู่นี้ไปลองกับเครื่องของคนรู้จักดูครับ ถ้าเปิดไม่ติดก็เคลมโลดสงสัยต้องส่งนอกแน่ๆเลย เอาใจช่วยครับ

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
                      patriot 1150 cl5 2.3v PC-2 9200

ครับ
                      อ่อพอรุ้และครับ

หาแรมบ้านๆมาแถวนึงเสียบบูท แล้วเข้าไปตั้งไฟแรม 2.3V ครับ SAVE แล้วเปลี่ยนแรม 1150 ของคุณลงไป ลองดูครับ
                      อาจช่วยได้ครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                        บอร์ดไม่รับแรมหรือเปล่าเอ่ย ทางที่ดีลองเอาแรมคู่นี้ไปลองกับเครื่องของคนรู้จักดูครับ ถ้าเปิดไม่ติดก็เคลมโลดสงสัยต้องส่งนอกแน่ๆเลย เอาใจช่วยครับ
                        หุๆกลับเป็นเช่นนั้นครับ เด๋วเยนนี้จะไปลองกะเครื่องอื่นดูครับ

ท่านพอจะแนะนำเมนบอร์ดตัวไหนบ้างป่ะครับ

(คิดๆอยู่ว่าจะเปลี่ยนเหมือนกันหุๆ )

Originally posted by wikorn View Post
                        อ่อพอรุ้และครับ

หาแรมบ้านๆมาแถวนึงเสียบบูท แล้วเข้าไปตั้งไฟแรม 2.3V ครับ SAVE แล้วเปลี่ยนแรม 1150 ของคุณลงไป ลองดูครับ
                        อาจช่วยได้ครับ

อาจจะเป็นไปได้ครับ

เพราะบอร์ดผมไม่แน่ใจว่าก่อนหน้านั้นเซตค่าไรไว้หรือเปล่า

แต่

พอเครียไบออสมันก็เข้าค่าดีฟอลหนิครับ

ค่าดีฟอลไฟแรมก็ออโต้

หุๆ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนะครับ

Comment

เหะๆ บอร์ดตัวนี้เจ๋งมากแล้วครับ แรมโดยปกติค่าอะไรต้างที่เป็น Def มันต้องกำหนดมาให้แบบหลวมมากเพื่อที่จะให้บูตติดได้แน่นอน ผมว่าจริงๆว่าแต่นี่เพิ่งซื้อมาหรือเปล่าอะครับ

Comment

เพิ่งซื้อครับ

จากคนในบอร์ดอะครับ

เค้าก็ว่าเค้า เปิดดติดนะครับ

หรือค่ามันค้างในแรมหรอครับ

เป็นไปได้หรอครับ

หรือว่า บอร์ดผม แฟลชเวอร์ชั่นเก่าไว้
                            แล้วมันไม่รับแรม

เป็นไปได้ไหมครับ
                            Last edited by momotaro2u; 15 Jan 2009, 16:02:54.

Comment

อิอิ..... โดนเหมือนกันเหรอครับ D9GMH กับ DFI 790FX M2RS มีเทคนิคอยู่นิดเดียวครับ....
                              ท่านเอาแรมที่ไม่ใช่ D9GMH ใส่ก่อนพอติด ตั้งไฟแรม2.0-2.1V แล้ว เอาแรมใหม่ท่านใส่ 1แถวก่อน พอติดตรวจสอบค่าไฟแรมอิกรอบว่ายังเป็นตามที่เราตั้งไว้หรือไม่ หลังจากนั้น ใสแถวที่เหลือ ....
                              ************************ถ้าเคลียไบออสท่านก็จะเจออาการเปิดไม่ติดอิก กับD9GMH ก็ทำเหมือนเดิม อย่าเบื่อซะก่อนหละครับ เพราะD9GMH ไม่ถูกกับไบออสDFI 790FX M2RS **************************

ลองดูนะครับ

Comment

Working...
                              X