Announcement

Collapse
No announcement yet.

มองหา VGA ดีๆ มาใช้กับ X2 3800 ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มองหา VGA ดีๆ มาใช้กับ X2 3800 ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

รบกวนทุกท่านทีครับ คือผมกำลังมองหา vga ซักตัวมาเพื่อใช้กับ x2 3800 ครับ
    เดิมๆ ไม่ OC แรม 2G ครับ ตอนนี้มองๆ ไว้ 3 ตัว
    1 spark x1950gt 512 M
    2. galaxy 7900 gs 256M
    3. powercolor x1950pro 512 M

ตัวไหนที่น่าใช้กว่ากันครับ อยากได้ตัวที่เล่นเกมได้ดีไม่มีปัญหาอะครับ หรือว่าผมควรจะรอให้
    86xx series ออกมาก่อนดีครับ อยากจะซื้อการ์ดที่ x2 3800 สามารถใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพครับ

ไม่รู้ว่าถ้าไปใช้ 8800gts 320M การ์ดมันจะแรงเกิด cpu ผมไปหรือเปล่าอะครับ เกินความจำเป็นไป
    กลัวจะใช้ไม่คุ้มอะครับ แต่ผมเพิ่งซื้อจอ wide 22 นิ้วมาครับ เห็นเพื่อนบอกว่าจอใหญ่ควรซื้อการ์ด
    512 M อะครับ มันจำเป็นไหมครับ สำหรับเกมเดี๋ยวนี้

แล้วถ้าผมเลือกตัวใดตัวนึงข้างบนที่กล่าวมา เวลาผมโหลดบิท มันจะกินไฟเพิ่มขึ้นเยอะไหมครับ
    การ์ดจอมันมี idle mode ไหมอะครับ เห็นต่อไฟเพิ่มด้วย ผมโหลดบิททั้งวัน กลัวว่าค่าไฟมันจะบวม
    ขึ้นเยอะอะครับ

รบกวนทุกท่านแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

ผมว่า ซื้อ8800gts ไปเลยคับ มันไม่แรงเกิน cpu หรอก
    หรือไม่ก็รอ 8600 ดีกว่าคับ ได้ยินว่าจะออกเดือนนี้

ส่วนถ้าจะเลือกการ์ด3ตัวที่คุณมองไว้ ผมว่า galaxy 7900gs คุ้มสุดคับ

Comment

มีงบเท่าไหร่ก็เอาเท่าที่ได้ครับ

Comment

ถ้าผมซื้อ spark x1950gt 512M มาใช้นี่จะโอเคไหมครับ ถ้าเล่มเกมด้วยดูหนัง+โหลดบิทด้วยอะครับ

มันร้อนมากไหมครับเพราะผมเปิดเครื่องทั้งวันครับ

Comment

Working...
        X