Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเป็นแนวครับ P4 3.0(478)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเป็นแนวครับ P4 3.0(478)

System ตาม Sign เลยครับ
    ผมทดแรม อัดไฟ แล้วปรับบัส
    มันวิ่งได้ที่ 3.75 แต่ไม่นานมันก็ แฮงค์เพราะอุณภูมิพุ่งไป 80 ก่าๆ (บูตขึ้นแต่เข้าวิน ไม่ได้ คงพอนึกกันออก)
    เลยอยากจะถามว่านอกจากเปลี่ยนพัดลมซีพียูแล้ว (ใช้ของเดิมๆอยู่)
    พอจะมีวิธีไหนอีกที่จะไปได้ไกลกว่านี้ครับ

ถ้าอยากจะอัดกับเพรซคอท อย่างแรกก็ต้องเปลี่ยนซิงค์แหละคับ

จาก 3 ไป 3.75 นี้อัดไฟไปเท่าไรอะคับ ทำไมมันพุ่งถึง 80 เลย

Comment

บอร์ดรุ่นเดียวกะผมเลย ผม 2.8E @ ได้ 3.6 คือเต็มที แต่นานไป มีอาการ แปลก ๆ ไฟใช้ 1.5 ร้อนเอาเรื่อง พวก ผมว่า ต้องจัดการความร้อน จาก บอร์ดครับ หรือ เล่นน้ำไปเลย หน้าจะขึ้นได้อีก ตอนนี้ผม แค่เดิม ๆ เลย

Comment

รุ่นนี้มันร้อนคับ หาซิ้งค์ดีดี ยังโดดไปประมาณ 70 เลยครับ เพราะ o\c โหด หาซิ้งค์ๆดีดีมาลงคับ

Comment

ไฟ ผม 1.45 ครับ แกว่งพอดูเลย PSU Noname ครับ
          กะว่าจะลองอัดต่อ แต่มันร้อนจัดแฮงค์บ่อย เลยเลิกเล่นก่อนอ่ะครับ
          แล้วยังไม่ได้จัดระบบในเคส เพราะลองเล่นดูเฉยๆ
          เล่นแรกๆ มันก็ 3.4 ใช้งานปรกติทุกอย่าง เทสทุกโปรแกรมผ่าน
          แต่อย่างว่าแหละครับ คนมันซน
          ล่าสุด ไปแตะที่ 3.9 เข้าBios ได้แต่เข้า Win ไม่ได้ร้อนไปมั้ง ไฟ 1.5

Comment

1.หาซิ้งค์เย็นๆ มาใส่
            2.ยัดไฟ 1.6 >4.0 ghz รอท่านอยู่ อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by zman View Post
              1.หาซิ้งค์เย็นๆ มาใส่
              2.ยัดไฟ 1.6 >4.0 ghz รอท่านอยู่ อิอิอิอิ
              อ่ะ ถึง 4.0 ไฟ 1.6 สงสัยต้องเล่นน้ำละม้างท่าน เหอะๆๆ
              ขอบคุณทุกท่าน สำหรับคำแนะนำ
              ท่านอื่นๆมีอะไรก็เพิ่มเติมๆได้เลยครับ

Comment

Working...
              X