Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก clock จังเลยแต่ทำไม่เป็นเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก clock จังเลยแต่ทำไม่เป็นเลย

ทำไม่เป็นเลยจิงๆนะคับ เข้าใจคำว่าไม่เป็นไหมครับ แบบว่าเพิ้งรู้ว่าการครอกทำให้cpuเร็วขึ้นได้เลยสนใจขึ้นมา แต่คือไม่รู้อะไรเลยอะครับ ใครช่วยสอนตั้งแต่เริ้มแรกสุดทีครับ อย่าว่ากันน่าคือมือใหม่จิงๆเลยอะครับ ไม่เป็นอะไรเลย
    MY Spec. Intel Core 2 Duo E6600 2.4GHz
    MB. Asus p5k
    RAM 4GB
    VGA= Galaxy GeForce 9800GX2

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732 --- หัดอ่านไปก่อนนะครับ ผมก้อมือใหม่เหมือนกัน ตรงไหนงง ค่อยมาโพสงับ เด๋วพี่ๆ เมพ ๆ เค้าจะมาช่วยดูงับ

ปล. VGA แรงดีเนอะ

ปล2. เข้าใจครับคำว่าไม่เป็น แต่คุณต้องหัดด้วยตัวเองก่อนนะ (มันเป็นมารรายาดงับ )
    Last edited by GeawZ; 11 Sep 2008, 06:46:06.

Comment

กาดจอแรงใช่ว่าจะ oc ได้แรงขึ้นนะงับ - -*

Comment

Originally posted by GeawZ View Post
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732 --- หัดอ่านไปก่อนนะครับ ผมก้อมือใหม่เหมือนกัน ตรงไหนงง ค่อยมาโพสงับ เด๋วพี่ๆ เมพ ๆ เค้าจะมาช่วยดูงับ

ปล. VGA แรงดีเนอะ

ปล2. เข้าใจครับคำว่าไม่เป็น แต่คุณต้องหัดด้วยตัวเองก่อนนะ (มันเป็นมารรายาดงับ )
        ตามนั้นครับ แล่มเลย

Comment

แรกๆจะเจ็บนิดนึงนะ

ครั้งต่อๆไปจะเริ่มมันส์...เหอะๆๆ
          1หาข้อมูล
          2ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
          3ก่อนทำหาจัมเปอร์เคลียร์ซีมอสให้เจอก่อนนะ
          4เข้าไบออสดูว่าบอร์ดเราปรับไรได้บ้าง
          5ไม่เข้าใจอะไรค่อยมาถาม

ขอให้โชคดี ไม่มีแต๊ปปปปปปป...

Comment

ที่สำคัญ

เมาไม่ overclock ครับ

Comment

และอย่าลืม เตรียมไขควง ใบประกัน และตังไว้เยอะๆนะครับ เผื่อฉุกเฉิน

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                ที่สำคัญ

เมาไม่ overclock ครับ
                ไม่เมา โอฯไม่ไปครับ

Comment

ไขควง แงะบอดไปเครม ใบประกัน เครม และเงินสำหรับอัพเมนบอดดใหม่ เอิ้กๆ

Comment

Originally posted by zman View Post
                    ไม่เมา โอฯไม่ไปครับ
                    ยิ่งเมา ยิ่งไกล

Comment

Working...
                    X